Kinh nghiệm làm Cộng tác viên ngân hàng VPBank

chào mọi người, mình muốn hỏi có ai từng làm CTV bên mảng cho vay trả góp mua xe máy của fe credit chưa, lương lậu và chế độ đãi ngộ tốt ko ạ. Ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình biết với

cho e hỏi anh Tâm là chương trình tín chấp này chỉ áp dụng giới hạn cho cbnv nha nước va một số cty thuộc danh sách cho vay của vpb, Còn cbnv bình thường hay nằm ngoài danh sách sẽ ko được vay đúng ko anh????

,
Cho hỏi hiện tại anh làm VP ở HN hay TP HCM thế a?

Chào các bạn,
Mình là Tiến, mình vừa mới được tuyển làm trưởng bộ phận bán hàng công sở, kênh thay thế bên VPbank.( thực chất là trưởng nhóm quản lý ctv) Theo thông tin mình được biết bộ phận này đăng tuyển CTV rất nhiều đa phần là để thu thập hồ sơ chứ không phải lừa đảo như các bạn nghĩ.Còn việc được tuyển hay không thì là do những người như mình quyết định. Khi phỏng vấn nếu cảm thấy ok ai sẽ tuyển người đó.
Về công việc bên bộ phận mình được biết: ctv lương sẽ đc 4 triệu+ lương kinh doanh( ngoài ra không có chế độ khác). Công việc là bán sản phẩm trả lương qua tài khoản( thẻ atm để công ty trả lương)+ thẻ tín dụng. Hoa hồng cho sản phẩm này cực cao từ 70.000 vnđ/ thẻ. Nếu làm tốt các bạn có thể kiếm vài chục triệu 1 tháng.
Về môi trường làm việc: văn phòng mình hôm sang mới chuyển về tòa nhà Việt á trên đường Duy Tân Cầu Giấy,HN nên văn phòng khá khang trang sạch sẽ. Mỗi team sẽ có khỏang 10 người và 5 người dùng chung 1 máy tính.
Về cơ hội thăng tiến: Ở bên này 6 tháng sẽ có 1 đợt xét duyệt 1 lần. Nếu ai làm tốt sẽ dc nhận làm nhân viên chính thức. Nhưng chú ý nếu 2 tháng mà làm ko đạt thì lại quay về ctv nha.
Đấy là tất cả thông tin mình biết. Mình nghĩ đây sẽ là một công việc tốt dành cho những bạn sinh viên mới ra trường muốn kiếm tiền và học hỏi kinh nghiệm để sau này muốn đi ngân hàng khác hoặc dành cho những người muốn kiếm thêm tiền như mình :d. Nếu ai muốn hỏi thông tin gì hoặc hứng thú với công việc này thì goi cho mình theo số 973583101 mình sẽ trả lời và gọi điện pv những bạn đạt yêu cầu
A ơi, e pvấn VPB hội sở, lương cứng đc offer 3tr, sao có sự khác nhau vậy nhỉ? E cũng ctv
lương cơ bản 4tr nha bạn, bạn làm bên call center hay sao mà lương chưa tới 3tr, bên direct sale lương cứng 4tr, và làm sale thì phải có áp lực rồi, ko áp lực đâu phải nghành sale
Sao có sự chênh lệch vậy nhỉ, mình bên tín chấp doanh nghiệp tại hội sở, lương ctv có 3tr ah??? K hỉu lun.

Mình thấy trừ những bạn chọn con đường sale, còn lại thay vì thi tuyển cộng tác viên với lương vài triệu/tháng thì nên thi tuyển thực tập, mặc dù không có lương nhưng CV sẽ rất đẹp. Như Khối mình mấy em thực tập hiện đang được training = công việc thực sự (chứ không phải kiến thức suông) toàn những thứ core của NH như hệ thống tín dụng, dự phòng, mô hình, basel II... nếu chịu khó học hỏi sau đó đi phỏng vấn nhiều vị trí ở HO có thể tự tin chém gió.

Hiện nhiều NH đang tuyển thực tập kiểu này, đây là bước đệm tốt cho sv sắp và vừa ra trường, hơn là nghĩ tới cái trước mắt như vài triệu/tháng

moi nguoi ơi cho minh hoi cai. ban minh lam ben top up cua vp bank moi vo dc 1 thang luong ca thuong la 11 trieu. co thật không vậy, chỉ ngồi gọi điện thoại có data sẵn mà tìm được 72 khách hàng. VP bank luong cao nhat he thống ha

Sao thấy các bạn dc tuyển vào vp bank thủ tục đơn giản vậy nhỉ? Mình thì thấy thủ tục của mình rườm rà quá! sau khi thi test, mình có dt báo đi pv, sau khi pv xong thì 2 tuần sau mình lại dc bên tuyển dụng dt báo trượt CV tư vấn tài chính cá nhân và hỏi mình có đồng ý chuyển sang cộng tác viên ko? Và mình ok. Rồi hẹn t2 đến chi nhánh Trần Thái Tông. Sau khi gặp anh giám đốc,anh ý nói ok rồi gửi hso hoàn thiện. Hôm sau gửi hso hoàn thiện qua mail. 2 ngày sau ko có phản hồi gì thì mình dt trực tiếp cho anh giám đốc thì anh ý nói là bên chi nhánh anh ý đang có sự điều chỉnh nhân sự, nên hso của mình anh ý chuyển lên phòng nhân sự của Vp. Hix. Và kết quả là h mình đang lơ lửng con cá vàng...

Cho mình hỏi ngớ ngẩn một câu: đi test tiếng anh + excel về bài tập tính lương á...cv này tên cụ thể là gì vậy ? Lương thưởng ntn ? Có ai từng có kinh nghiệm về việc này không vây ? Nghe nói làm áp lực lắm ...

VPBank có nhiều Khối lắm, bạn muốn hỏi bên Khối Banking hay Khối FE Credit.
Bạn ơi cho mình hỏi, cái vị trí cộng tác viên bộ phận khách hàng doanh nghiệp vừa và nhỏ thì chính xác là phải làm những j, mình đọc mô tả công việc mà vẫn mơ hồ. Nó có giống với các vị trí hỗ trợ CVKHDN như các ngân hàng khác k??

Cho mình hỏi là, làm Cộng tác viên có phải là nhân viên chính thức hay không? Có được hưởng quyền lợi, lương bổng, thưởng này nọ không? Hay chỉ mới là thử việc?

Cho mình hỏi là, làm Cộng tác viên có phải là nhân viên chính thức hay không? Có được hưởng quyền lợi, lương bổng, thưởng này nọ không? Hay chỉ mới là thử việc?
Mình nghĩ là CTV là CTV thôi chứ chưa phải là 1 Nhân viên chính thức. Khác nhau về lương bổng, thưởng này nọ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên