Kĩ năng thi IQ đạt hiệu quả cao nhất

Mình thi viết 1 số ngân hàng rồi. Mình thấy IQ rất quan trọng, tuy nhiên các bạn cần làm quen trước thì bài thi sẽ đạt kết quả tốt nhất. Mình xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm của bản thân và mong các bạn đóng góp nhiều nhiều.
1. Nên xem các chương trình giải trí mang tính trí tuệ như Đường lên đỉnh OLYMPIA hay đấu trường 100, ai là triệu phú ( có thể bạn sẽ gặp các câu hỏi đó trên bài thi)
2. Luyện tập nhanh nhạy với các con số : tính nhanh, tìm ra các quy luật của dãy số....
3. Tìm hiểu 1 chút các kiến thức xã hội: Chủ tịch nước, bí thư, thống đốc NHNN hay quốc ca VN do ai sáng tác.
4. Quan trọng nhất là bạn thật bình tĩnh, tự tin và ko nên tự gây áp lực cho bản thân.
5. Như thế là bạn có thể PASS phần thi IQ rồi. Chúc mọi người thành công và mong nhận được sự đóng góp.

Mình thấy việc quan trọng nhất là phải tập làm quen với các câu hỏi IQ càng sớm càng tốt, làm càng nhiều thì nó sẽ hình thành cho mình 1 kĩ năng làm IQ. Cái này thì cần có thời gian

IQ theo mình về lí thuyết thì là câu hỏi trí thông minh, nhưng mình thấy nhiều đề IQ thi vào ngân hàng đòi hỏi kĩ năng và sự tinh mắt hơn là thông minh, nghĩa là luyện nhiều thì bạn cũng sẽ ko có vấn đề gì kể cả khi IQ chỉ ở mức độ TBK

cả nhà có thể giới thiệu cho mình một số đầu sách có các bài tập để rèn luyện IQ được hok? Mình đang cần tìm mua sách để luyện tập

vào cannao.com mà luyện trước các bạn nhé. Mình thấy nhiều nơi thi chứ ko phải riêng gì mình ngân hàng thi IQ có đề trên đó. Nó giúp mình luyện trí thông minh và tinh mắt rất tốt.

cái phần IQ này mình cũng dố lắm. có khi chẳng làm nổi 1 câu ấy. dù sao bài viết của bạn cũng rất hữu ích. cám ơn bạn. :))

huh
mình rất sợ thi IQ. không biết có làm được không nữa. nhìn là đã choáng váng rùi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên