Khủng hoảng thừa ngành kinh tế, tài chính-ngân hàng

LeeJunki

Thành viên tích cực
Hôm nay có bác nào xem thời sự 19h ko ? Ngành kinh tế, tài chính-ngân hàng chiếm 40% lượng hồ sơ đăng kí thi tuyển đại học...Các chuyên gia nhận định 2 năm tới sẽ là một cuộc chiến khốc liệt giành giật từng vị trí vào ngân hàng...Chúc mừng những bác đã vào ngân hàng và chia buồn với các bác đang đi tìm ước mơ. Các bác hãy chia sẻ cảm tưởng nhé>:)>:)>:)

thú thật lúc nghe tin cảm thấy buồn và vô vọng, tìm đường về quê thoy [-O

bây h các bank đang có xu hướng xuất ngoại, các bạn nên học thêm tiếng lào, mianmar, campuchia rồi qua đó làm nhé.. iêu luôn 1 em bên đó.hehe.. tương lai làm việt kiều chứ bộ:))
ngoại ngữ sẽ là vũ khí giúp bạn KHÁC BIỆT:)

bây h các bank đang có xu hướng xuất ngoại, các bạn nên học thêm tiếng lào, mianmar, campuchia rồi qua đó làm nhé.. iêu luôn 1 em bên đó.hehe.. tương lai làm việt kiều chứ bộ:))
ngoại ngữ sẽ là vũ khí giúp bạn KHÁC BIỆT:)
Cungvi biết ở HN có trung tâm học mấy thứ tiếng đấy cấp tốc k?:)). Sao các bác k dự báo sớm từ mấy năm trước để mình biết đường làm quen với mấy bạn người Lào trong trường, giờ có phải nhẹ cả người k;))

Cungvi biết ở HN có trung tâm học mấy thứ tiếng đấy cấp tốc k?:)). Sao các bác k dự báo sớm từ mấy năm trước để mình biết đường làm quen với mấy bạn người Lào trong trường, giờ có phải nhẹ cả người k;))
Bạn ni định xuất ngoại làm việt kiều ak? ;))

cảm ơn cocghe cùng chí hướng với tớ.. trg tớ lào nhiều lắm
mai qua xin số tối về nhắn tin đây.. cocghe lấy k, tớ sent cho:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên