[Khẩn cấp] Làm thế nào để bố mẹ đồng ý cho đi làm = xe đạp điện

B cứ làm theo lời bố bạn nói ý..đi xe ôm hoặc bus :D còn chuyện XH thì kệ nó..muốn thay đổi XH k dễ và k 1 mình có thể làm được :D nếu k sống chung được vs nó thì cứ coi như nó k tồn tại :D còn về chuyện con sư tử thì là do vấn đề sinh tồn và duy trì nòi giống =)) con đực vốn được gọi là phái vừa đẹp vừa mạnh :)) con đực nào cũng đẹp hết..đẹp, mạnh mới dễ duy trì nòi giống =)) con người tiến hóa hơn tẹo..đàn ông k cần đẹp lắm, chỉ cần mạnh =))
Cập nhật tình hình chiến trường Việt Nam
- Phe đòi mua xe máy đã từ chối đối thoại vs phe muốn đi xe đạp
Mẹ tớ thì cũng thoải mái, biết lý lẽ, mẹ bảo tính mạng con người là quan trọng, nếu chưa đi quen xe máy thì cứ đi xe đạp điện, sau này quen đường xá, giao thông rồi thì mua xe máy cũng được
Bố tớ thì bảo: ko mua xe đạp điện, đi đâu thì đi xe ôm, bao giờ tập được thành thạo xe máy thì tự đi xe máy.
Bố bận lắm, thôi nhé, ko nói chuyện nữa.

Chán vãi, phương Tây rất tôn trọng quyền tự do cá nhân, tôn trọng sự khác biệt
Còn Đông Nam Á thì luôn thích mang tư tưởng của mình đi áp đặt cho người khác, thích trăm người như một. Ai cũng nhưu ai thì cái thế giới này cần gì tới 7 tỷ người như vậy???

Chuyện này làm mình nhớ lại 1 câu nhận xét trong cuốn Choosing Success 2008
"VN là nước nghèo so vs các nước trong khu vực Đông Nam Á và là nước rất nghèo so vs các nước Đông Á"
Nghèo cả vật chất lẫn tư tưởng.

Hồi trước xem thế giới động vật, chỉ có sư tử đực mới có cái bờm trên đầu, vì sư tử đực hay phải đánh nhau tranh giành quyền thống trị, cái bờm có vào cho đẹp, cho trông nó nguy hiểm để còn dọa nạt lẫn nhau.
Chả có lẽ con người cũng ko biết làm gì để mình trông thuyết phục hơn ngoài việc trang bị cho cái vẻ bề ngoài trông thật nguy hiểm bằng máy cái đống kim loại kia? trí tuệ mới là cái quan trọng chứ!!!

Tóm lại là: nếu đi xe máy thì cũng nên chọn con xe nhỏ nhỏ mà đi, chứ cái xe lead nặng thế. T cũng còi y chang cậu, và ngã xe thì k biết mấy lần rồi tốt nhất đi xe máy thì chọn con nhỏ mà đi.

1. Đi xe đạp điện dễ gây tại nạn hơn xe máy, và nếu có xảy ra tại tại thường thì cũng bị nặng hơn xe máy.
2. Bạn ko thích đi LEAD có thể tham khảo thêm các mẫu Mio Amore, Mio Ultimo, Yamaha Classical nhỏ gọn.
3. Dù gì mình cũng ko ủng hộ việc đi làm mà lại đi xe đạp điện.

4. Đọc cmt thì thấy bạn rất muốn đi xe đạp điện, dù mọi ng ở đây và ng nhà có nói gì đi nữa, thế thì bạn cứ đi xe đạp điện đi :) có gì thì bạn cũng là ng chịu chứ ko phải bất kỳ ai ở đây chịu. Bonus cho bạn 2 cái link đáp trả "sự tiện lợi của xe đạp điện với dân văn phòng" nhé :
http://www.lamsao.com/moi-nguy-hiem-tu-xe-dap-dien-p214a63520.html
http://www.gdtd.vn/channel/2773/201306/xe-dap-dien-nguy-hiem-tiem-tang-1970450/

Đừng nghĩ bạn đi chậm sẽ ko bị tai nạn hay gây tại nạn nhé :) tất cả những lần mình bị tai nạn đều trong lúc đi chậm.

5. Cái 4rum này ko có chức năng Edit sao ta ??????????

Đọc cmt thì thấy bạn rất muốn đi xe đạp điện, dù mọi ng ở đây và ng nhà có nói gì đi nữa, thế thì bạn cứ đi xe đạp điện đi :) có gì thì bạn cũng là ng chịu chứ ko phải bất kỳ ai ở đây chịu
Yeah, mình cũng mong bố mẹ tôn trọng quan điểm của mình, cho mình được tự làm, có gì thì mình sẽ tự chịu.

Bonus cho bạn 2 cái link đáp trả "sự tiện lợi của xe đạp điện với dân văn phòng" nhé :
http://www.lamsao.com/moi-nguy-hiem-tu-xe-dap-dien-p214a63520.html
http://www.gdtd.vn/channel/2773/201306/xe-dap-dien-nguy-hiem-tiem-tang-1970450/
Đừng nghĩ bạn đi chậm sẽ ko bị tai nạn hay gây tại nạn nhé :) tất cả những lần mình bị tai nạn đều trong lúc đi chậm
Đi bộ còn gây tai nạn được nữa là đi xe :p
Do ý thức con người cả thôi. Còn nói về chất lượng của xe thì nhiều loại lắm, giờ ngồi kể ra nhược điểm về chất lượng của 1 số loại xe máy, xe hơi thì cũng tốn kha khá giấy mực đấy :p

Bạn này kute thật đó!:D
Minh khuyên bạn nên đi xe máy nhưng nên chọn các mẫu nhỏ gọn hơn Lead!
Hồi năm thứ 2 đai học, lúc mới đi mình cũng ko thích cái xe máy tẹo nào, nào thì dắt xe mệt, ko biết quay xe, nào thì xe to, cồng kềnh.vv và vv...( Hôm bố mình dạy mình tập xe, còn thót tim vì tí nữa mình lao vào côt điện,haha :)) )
Nhưng giờ mình thấy khá tiện lợi với chiếc xe máy,bây giờ bảo mình đi xe đạp điện (còn lâu nhá,haha)
Thỉng thoảng mình có sở thích đạp xe ( xe đạp không phải xe đạp điện nhé) dạo đường phố vào buổi chiều,hì hì
Đi làm thì bạn nên đi xe máy thì hợp hơn ( xe đạp điên phù hợp với học sinh và người già hơn, hì...)

Đang định khuyên chủ thớt đi tập tạ, ai dè là nữ =))

Thực ra nữ tập gym cũng dc đó chủ thớt:D Tập to lên dắt SH vô tư nhá.

Hôm nay tớ đi công chứng giấy tờ ở ủy ban quận 7
Thấy khu quận 7 chung cư, văn phòng san sát nhau, nhìn đẹp gớm, nhưng đường chả có ai đi xe đạp điện cả
HN đi xe đạp điện nhiều lắm nhé :)

Hay tớ đi nhầm vào khu ko có học sinh ở quận 7 nên ko thấy ai đi xe đạp điện?
Ai cũng đi xe máy, chả biết họ làm việc cách nhà bao xa?
Cũng ko ai đeo túi xách, ai đi làm thì đeo balo, chẳng lẽ cướp giật lắm tới thế?
Chung cư vs văn phòng xây nhiều nhưng toàn trống, chưa có người thuê

Tớ vẫn thực sự muốn được đi xe đạp điện, đi từ từ, ngắm cảnh 2 bên đường
Đi xe máy phóng vèo vèo, chả nhìn được cái gì, thấy xô bồ, chán bỏ mợ :|

Phải sống dựa vào nguồn tài chính của người khác nó khổ nhỉ? ko còn quyền tự quyết nữa...

Cập nhật tình hình chiến trường Việt Nam (tiếp)
Tớ vừa gọi cho mẹ, bảo vs mẹ xe con đi là của con, sao cả nhà cứ thích lao vào quyết định thế nhỉ ? :|
Mẹ tiết lộ 1 thông tin quan trọng là anh đã gọi cho mẹ, bảo việc này mẹ ko phải lo nữa, cứ để con quyết, rồi con sẽ cho em phải đi xe máy.

Vậy mà mấy hôm nay ông anh trai mình cứ bảo là: "việc này tao ko quan tâm nữa, mày cứ nói chuyện với mẹ, khi nào mẹ gọi điện đồng ý mua xe đạp điện thì mua"

Mình hơi bất ngờ về độ nguy hiểm của ông anh trai mình, thực sự thất vọng, nghĩ khác nhưng lại nói ngược lại.

xe đạp điện và xe đạp nói chung nhìn chung là k tốt cho phụ nữ :)) nếu sử dụng xe đạp thường thì k nên sử dụng lâu quá..k tốt cho cả đàn ông nữa :D do vấn đề cấu tạo của xe đạp :D vấn đề tế nhị k tiện nói =)) tự tìm hiểu vì sao nó k tốt nhé..các chuyên gia khuyên chỉ nên sử dụng khoảng 30 phút thì nghỉ ngơi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên