Khách hàng cầm Séc lĩnh tiền mặt đến rút.

svktkt

Thành viên
Anh chị cho em hỏi cái này chút ạ ^^

Séc lĩnh tiền mặt chỉ dùng trong nội bộ của tổ chức tức là chủ TK ký phát sau đó các thành viên trong tổ chức(ngoài kế toán trưởng)

đến rút đúng ko ạ.

Cho em hỏi thêm 1 cái nữa là khi cầm séc lĩnh tiền mặt đến rút tiền mặt vì sao Ngân hàng có thu phí rút sớm trong khi đó là rút tiền từ Tài khoản ạ

Em cảm ơn anh chị rất nhiều ^_^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Séc rút tiền mặt trên đó có chữ ký của kế toán trưởng và giám đốc. Đồng thời trên séc còn y/c cung cấp thông tin người nhận tiền (CMND).
Bank thu phí rút sớm tùy thuộc vào bank nào. Vd: VCB khi rút ngoại tệ tốn phí.
Hoặc do em sử dụng sản phẩm của bank đó không được rút trong thời hạn quy định.

Dạ em cảm ơn anh/chị Hao Nhien ạ..hihi, cho em hỏi là giả sử em đang dùng séc lĩnh TM của Agribank

nhưng khi em đến rút thì có quy định là"Rút TM trên số tiền nộp vào trong vòng 2 ngày làm việc hoặc trên

số tiền chuyển đến trong ngày làm việc thu phí rút sớm". Em ko hiểu cái quy định này lắm ạ, tại mình cầm séc

tới rút từ Tài khoản của người ký phát nhưng vì sao mình lại tốn phí rút sớm gì đó ạ.

Em cảm ơn anh/ chị rất nhiều ^_^

Cái này chị đã tóm ý ở trên rồi. Cái này là do sản phẩm, quy định của mỗi bank em à

Dạ em cảm ơn chị^^, chị ơi cho em hỏi thêm cái nữa tức là séc lĩnh TM thì người cầm séc tới rút có thể tốn phí hoặc ko tốn tùy theo quy định của mỗi Ngân hàng đúng ko chị.

Tùy vào từng bank mà việc rút tiền có trừ vào chủ tài khoản k em nhé.

Dạ em cảm ơn chị^^, chị ơi cho em hỏi thêm cái nữa tức là séc lĩnh TM thì người cầm séc tới rút có thể tốn phí hoặc ko tốn tùy theo quy định của mỗi Ngân hàng đúng ko chị.

séc rút tiền mặt thì bất kì ai đc điền vào chỗ tên ng nhận đều lĩnh đc tiền mặt kể cả giám đốc và kế toán trưởng bạn ạ!
Các ngân hàng thường thu phí kiểm đếm tiền mặt trong tròng 2 ngày làm việc, tức là nếu tiền rút ra được nộp vào trong vòng 2 ngày làm việc thì sẽ bị tính phí trên số tiền mới.
ví dụ nhé: ngày 6/3 số dư tk là 50 tr, cty nộp tiền mặt vào tk thêm 100tr, Tổng số dư là 150tr
đén ngày 8/3 bạn cầm séc đến rút 100tr thì sẽ bị tính phí kiểm đếm tiền mặt trong vòng 2 ngày làm việc, chỉ tính phí trên số tiền 50tr thui (còn 50tr là tiền cũ hok bị tính phí)
nhưng nếu ngày 6/3 cty nhận đc 100tr tiền chuyển khoản về, thì ngày 8/3 rút 100tr sẽ hok bị mất phí kiểm đếm nhé

Có người trả lời rùi, nên khỏi trả lời, em cứ căn theo đó mà hiểu. Còn việc thu phí, tùy theo ngân hàng, hoặc có thể tùy theo loại tiền (VND hay ngoại tệ) . . .

Hoặc quy định nào đó về việc quản lý dòng tiền. Các ưu đãi để tiền trong tài khoản hoặc các cam kết riêng . . .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên