KH vay vốn là quân nhân

CafeSuaDa

Verified Banker
Tôi có một KH là quân nhân, lương tầm 10 tr tuy nhiên việc xin xác nhận thu nhập khá khó khăn, ko có chứng minh thường, sổ hộ khẩu chỉ có vợ con, tên trong giấy đăng ký kết hôn và cm sĩ quan khác nhau.Vợ là giáo viên lương 4,5 triệu.Giấy chứng nhận đất ghi tên mình vợ
KH muốn vay 100 triệu để sửa nhà.
Các anh/chị/bạn tư vấn cho tôi trường hợp này với.

:)) có 3 vấn đề:
1. đất đứng tên vợ, nếu tài sản hình thành sau hôn nhân thì mặc nhiên vẫn là tsan chung. nên ký hđ vay vẫn fai 2 v/c ký
2. Nếu họ k xin xác minh thu nhap đc, lương vợ 4-5tr k đủ trả, vậy thì nên bảo vợ xin xác nhận lương của 1cty tư nào đó tầm 10tr đi. vây là đủ trả
3. nếu chồng chỉ có cmnd quân nhân, chắc phải có qđ bậc lương. vậy thì cứ căn cứ lương hệ số mà nhân cũng k sao.
nếu KH ổn, thu nhập ổn định, sếp mà ưng thì cứ tiến hành mà lách thôi

bạn là quân nhân thuộc đơn vị nào, hiện nay có trả lương qua ngân hàng quân đội ko, nếu có bạn có thể qua ngân hàng vay tín chấp ( thế chấp bằng lương ) để vay, với mức lương hiện tại bạn có thể vay tối đa được 120trieu, nếu chưa rõ bạn có thể liên lạc với tôi theo số di động 0932324788 ( Ngô Gia Khôi, phụ trách khách hàng cá nhân MB Trần Hưng Đạo, Hà Nội)

Quân nhân thì quân, chứ quá hạn cũng tùy từng người - không phải ai quân nhân cũng tốt hết đâu. Mình cũng dính 1 KH quân nhân - tối ngày hợp hội không có thời gian đi trả nợ.

Tưởng vay nhiều chứ vay 100 triệu có j khó khăn lắm đâu.
-Nếu là quân nhân thì có chứng minh thư có quyết định cấp bậc, hệ số lương rõ ràng rồi, đơn xác nhận lương cái là okie. vì bên quân đội h vẫn đang trả lương bằng tiền mặt nhiều lắm.
- Còn về sổ đỏ thì 2 vợ chồng đã kết hôn thì khi ký hợp đồng thế chấp cả 2 vc ký, nếu vợ chứng minh dc tài sản đấy là của riêng thì chồng khỏi phải kí, chỉ là người đồng nghĩa vụ trả nợ thôi.
- vay xây sửa thì cho time 3 năm lên, 1 tháng trả bao nhiêu đâu từng ấy thoải mái trả rồi.

hãy hướng kh vay 200 tr vì bên em có tiêu dùng 500 ko cần chứng minh thu nhập. vả lại nếu vay 100 thì tiền công chứng giao dịch đảm bảo kh cũng mất tầm 3 -4 triệu nên chị nên cân nhắc lại

hãy hướng kh vay 200 tr vì bên em có tiêu dùng 500 ko cần chứng minh thu nhập. vả lại nếu vay 100 thì tiền công chứng giao dịch đảm bảo kh cũng mất tầm 3 -4 triệu nên chị nên cân nhắc lại
Vay 100tr mà cong chung giao dich dam bao gi toi 3-4 tr vay ban?

Chủ yếu là phí *** khi đăng ký GDĐB thôi, chứ phí công chứng thì khoảng 300-500K chứ mấy bạn. mà phí *** kia tùy địa bàn nhé.

thực ra 100tr mà xa thế người ta rất ít khi cán bộ tín dụng làm vì nó hơi thấp. hướng đến tín chấp nhiều hơn thế chấp.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên