Review Kế toán nội bộ OceanBank hay GDV SeABank?

Hiện tại mình đang làm vị trí GDV ở SeaBank, vừa hết thử việc. Tháng 1 mình có đi pv vị trí kế toán nội bộ ở OceanBank, và sáng nay mình có nhận được cuộc gọi từ OceanBank về cơ hội việc làm ở vị trí này, thực sự là mình rất vui vì cv này phù hợp vs ngành của mình hơn ( mình học kế toán HVTC ). Nếu cuộc gọi đến sớm hơn thì có lẽ mình không phân vân như bây h, vì mình vừa có quyết định chính thức ở chỗ làm hiện tại, xin nghỉ bây h không biết sẽ như thế nào, và cũng rất ngại vì chỗ mình đang rất thiếu người. Anh chị và các bạn có thể cho mình xin một vài ý kiến tư vấn về môi trường bên Ocean được không (chế độ, công việc, mức lương,...) và nếu bây h mình chuyển thì nên làm thế nào? Mình cảm ơn rất nhiều!

Nếu bạn ko nộp tiền thì họ sẽ ko thanh lý HĐ lao động với trả sổ bảo hiểm cho bạn đâu bạn ơi!

Hiện tại mình đang làm vị trí GDV ở SeaBank, vừa hết thử việc. Tháng 1 mình có đi pv vị trí kế toán nội bộ ở OceanBank, và sáng nay mình có nhận được cuộc gọi từ OceanBank về cơ hội việc làm ở vị trí này, thực sự là mình rất vui vì cv này phù hợp vs ngành của mình hơn ( mình học kế toán HVTC ). Nếu cuộc gọi đến sớm hơn thì có lẽ mình không phân vân như bây h, vì mình vừa có quyết định chính thức ở chỗ làm hiện tại, xin nghỉ bây h không biết sẽ như thế nào, và cũng rất ngại vì chỗ mình đang rất thiếu người. Anh chị và các bạn có thể cho mình xin một vài ý kiến tư vấn về môi trường bên Ocean được không (chế độ, công việc, mức lương,...) và nếu bây h mình chuyển thì nên làm thế nào? Mình cảm ơn rất nhiều!
Chúc mừng chị vip vậy nhé. Giờ kiếm 1 cơ hội việc làm còn rất khó, đây chị có cả 2. Em cũng học HVTC K47 đây ạ. Chị học khóa bao nhiêu vậy ạ? Theo em thì Chị nên làm vị trí kế toán hơn, cái đó là thế mạnh của trường mình mà. Em góp ý vậy nha :D. Rất mong làm quen với chị. :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Điều mình thắc mắc nhất là mình đã có quyết định tiếp nhận chính thức của giám đốc cn rồi, chỉ có hợp đồng là chưa ký thôi. Trong trường hợp này thì mình đâu có hợp đồng mà phạt vi phạm hợp đồng và vi phạm về thời gian báo trước. Hic. Còn chi phí đào tạo thì mình hoàn toàn chấp nhận. Dù sao mình cũng đc đi đào tạo đàng hoàng, và đó là điều mình thik nhất!

@ Namhbhvtc: Thank e nhe! Chị k46 :) chị cũng k biết nữa nhưng tìm đc việc hay không ngoài năng lực còn có yếu tố may mắn e ah. Có lẽ chị may mắn trong việc này ( nhiều ng nói vậy lắm ) hi. Khi đi làm chị thấy mình bị hẫng khá nhiều, chưa nói về kiến thức mà đầu tiên là kĩ năng làm việc và chịu được áp. Em sắp ra trường rồi cố gắng lên nhé! Đi làm k như đi học và Đời k như là mơ :p

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi, mình nên sống và làm việc theo pháp luật. Vì bạn ấy mới ra trường nếu để có 1 ấn tượng không tốt ở 1 nhà tuyển dụng (cụ thể là quyết định xa thãi thì theo mình không nên tí nào cả). Lời bạn nói không phải là không khả thi, nhưng nếu tính về quảng đường nghề nghiệp của bạn ấy thì còn dài láim, mình nên đàng hoàng đưa đơn thôi việc.
Còn sự lựa chọn ở vị trí KS nội bộ hay GDV thì theo cá nhân mình thì khác
Vì khi bạn va chạm thực tế rồi, bạn đi kiểm tra kiểm soát người khác thì sẽ dễ dàng và vững vàng hơi. Sẽ không ai qua mặt bạn và sẽ không ai bắt nạt được bạn
Trên là ý kiến cá nhân

Chưa ký hợp đồng thì xin nghỉ luôn, đừng ký bạn nhé. Thế cũng ko sao đâu

@ Namhbhvtc: Thank e nhe! Chị k46 :) chị cũng k biết nữa nhưng tìm đc việc hay không ngoài năng lực còn có yếu tố may mắn e ah. Có lẽ chị may mắn trong việc này ( nhiều ng nói vậy lắm ) hi. Khi đi làm chị thấy mình bị hẫng khá nhiều, chưa nói về kiến thức mà đầu tiên là kĩ năng làm việc và chịu được áp. Em sắp ra trường rồi cố gắng lên nhé! Đi làm k như đi học và Đời k như là mơ :p

Em đã sẵn sàng để bị vùi dập. Nhưng chắc kiểu gì mới vào cũng bị sốc nặng tinh thần. ;))

Nếu bạn chưa ký HĐ chính thức thì chỉ cần báo trước 10 ngày thôi bạn ah! còn bồi thường bao nhiêu mình cũng ko nắm rõ, bạn thử đọc kỹ trong luật lao động trong ổ share của NS có đấy... nói chung ra đi có cái thanh lý HĐ nó vẫn đoàng hoàng hơn bạn ah!

Điều mình thắc mắc nhất là mình đã có quyết định tiếp nhận chính thức của giám đốc cn rồi, chỉ có hợp đồng là chưa ký thôi. Trong trường hợp này thì mình đâu có hợp đồng mà phạt vi phạm hợp đồng và vi phạm về thời gian báo trước. Hic. Còn chi phí đào tạo thì mình hoàn toàn chấp nhận. Dù sao mình cũng đc đi đào tạo đàng hoàng, và đó là điều mình thik nhất!
chị ơi. chị cho em hỏi chút. mức lương của GDV bên seabank khoảng bn hả chị? e mới nhận đc thông báo đậu vị trí GDV bên seabank, chuẩn bị ký offer nhưng mà ko rõ về lương thưởng bên này thế nào để deal lương, chị chia sẽ 1 chút thông tin đc ko ạ? e cám ơn chị nhiều ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,498
Thành viên mới nhất
Brian Wilson Me
Back
Bên trên