Review Kế toán nội bộ OceanBank hay GDV SeABank?

Hiện tại mình đang làm vị trí GDV ở SeaBank, vừa hết thử việc. Tháng 1 mình có đi pv vị trí kế toán nội bộ ở OceanBank, và sáng nay mình có nhận được cuộc gọi từ OceanBank về cơ hội việc làm ở vị trí này, thực sự là mình rất vui vì cv này phù hợp vs ngành của mình hơn ( mình học kế toán HVTC ). Nếu cuộc gọi đến sớm hơn thì có lẽ mình không phân vân như bây h, vì mình vừa có quyết định chính thức ở chỗ làm hiện tại, xin nghỉ bây h không biết sẽ như thế nào, và cũng rất ngại vì chỗ mình đang rất thiếu người. Anh chị và các bạn có thể cho mình xin một vài ý kiến tư vấn về môi trường bên Ocean được không (chế độ, công việc, mức lương,...) và nếu bây h mình chuyển thì nên làm thế nào? Mình cảm ơn rất nhiều!

oceanbank đã có offer cho bạn chưa hay mới chỉ gọi đi pvan thôi. nếu có quyết định tuyển dụng từ ocean thì làm ocean hơn. mình thì ko so sánh ngân hàng nào hơn nhưng vị trí kế toán nội bộ thì tốt hơn

Kiểm toán nội bộ Oceanbank thì em phải hỏi bác Mr Bank nhé:)
Hiện tại mình đang làm vị trí GDV ở SeaBank, vừa hết thử việc. Tháng 1 mình có đi pv vị trí kế toán nội bộ ở OceanBank, và sáng nay mình có nhận được cuộc gọi từ OceanBank về cơ hội việc làm ở vị trí này, thực sự là mình rất vui vì cv này phù hợp vs ngành của mình hơn ( mình học kế toán HVTC ). Nếu cuộc gọi đến sớm hơn thì có lẽ mình không phân vân như bây h, vì mình vừa có quyết định chính thức ở chỗ làm hiện tại, xin nghỉ bây h không biết sẽ như thế nào, và cũng rất ngại vì chỗ mình đang rất thiếu người. Anh chị và các bạn có thể cho mình xin một vài ý kiến tư vấn về môi trường bên Ocean được không (chế độ, công việc, mức lương,...) và nếu bây h mình chuyển thì nên làm thế nào? Mình cảm ơn rất nhiều!

Bên ocean có nói sẽ có gửi offer trong 1 2 ngày tới để mình chắc chắn rồi mới xin nghỉ.bên họ cũng đang cần người. Có lẽ mình sẽ chuyển vì mình cũng k thik làm gdv lắm, hx. Nhưng h không biết nên xin nghỉ thế nào, thủ tục khó khăn không, mà còn vụ bồi thường chi phí đào tạo nữa cơ, chắc phải chục triệu.hx, mà trường hợp mình mới có quyết định tiếp nhận chính thức chứ chưa ký hợp đồng lđ thì phải báo trước bao nhiêu ngày nhỉ?

Vote cho Oceabank ban ah! Nhưng seabank bạn phải báo nghỉ trước 30 ngày làm việc...nc bạn sẽ bị đền nhiều đấy, chắc tầm từ 8 ->10 triệu..hic

Chuẩn bạn ah. Hx đền vậy thì tèo đời t. Mà nếu chuyển thì giữa tháng 3 t phải chuyển rồi, k báo trc đc 30 ngày. Hxhx

uhm!bạn bị đền 2 tháng lương cơ bản, bồi thường vi phạm hd mấy triệu, tiền vi phạm lý do thôi việc mấy triệu...bó tay lun, hum trước bạn tớ nghỉ bị đền gần 10 tr lận...:((

Hic hic thật vậy hả c, bạn c cũng nghỉ seabank ah, có báo trước đc 30 ngày không, trời ơi dã man quá :(( bạn có thể cho mình sđt or yahoo của bạn ấy để mình hỏi thăm trước được không :((

trời
cái vụ đền tiền này thì bạn đi rồi. họ bắt bạn đền làm sao được. chả nhẽ người ta về tận nhà bạn à. mới cả bạn đang là thử việc. thì hôm này xin, mai nghỉ luôn. chả ai nói được bạn cả. chả hơi đâu mà phải nộp phạt cả. yên tâm đi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên