Kể nhau nghe - Buồn vui chuyện đi thực tập Ngân hàng.

Mình thực tập ở chi nhánh, phòng QHKHCN. Hôm đầu đến được giám đốc CN gọi chị trưởng phòng giao xuống (quen GD mà). Hôm sau chị này gọi 1 anh ra, giao, cũng bảo người quen sếp. Ấy thế mà từ hôm ấy, cứ 8h sáng đến, 5h30 chiều về, ngồi mt, chả dc làm gì, lên mạng cũng không dám fb các thứ lt.Là con trai nên hôm 8-3 vừa rồi được xuống mấy PGD tặng hoa thôi, còn lại cứ trơ mặt ra đấy. Chán!! Hồi trước bảo tt đến hết t5 cơ, giờ mới giữa t3, chẳng lẽ lại xin không đến nữa. Chán lắm rồi =))
minh cung tt het t5. ban tt ở cn nh nao?

Chắc tùy ngân hàng đấy chứ. mình thực tập ở VIB, các anh chị dễ thương phết, nhất là anh giám đốc với chị hướng dẫn thực tập. được làm những việc thông thường như photo, sắp xếp tài liệu, học làm báo cáo. nước thì chẳng bao giờ phải rót, ai muốn uống thì ra ngoài bình tự lấy. :)) thậm chí, các anh chị còn hướng dẫn thêm cho về nghiệp vụ nữa cơ. Số liệu xin đc toàn bộ, cái gì ko biết có thể hỏi. nói chung, trừ cái mặt thằng trưởng phòng hống hách ra thì mọi thứ đều tốt đẹp. :))

mình cũng thực tập ở VIB đây :D chỗ mình ai cũng dễ thương vui tính cả :D mình thấy nhiều bạn ngán làm việc lặt vặt, nhưng mình thì thấy thích và học đc nhiều điều. mình đi thực tập, làm gì có ai cho làm gì ngoài mấy việc lặt vặt đâu, nhưng nếu để ý thì có thể nhận mặt giấy tờ hồ sơ, xem 1 khoản vay cần giấy tờ gì, ntn, rồi nghe các anh chị nói chuyện với khách :D mình thấy may mắn vì chỗ mình mọi ng đều dễ gần nên dễ hòa nhập hơn.

p/s: 1 cái thú vị nữa là có rất nhiều anh đẹp trai dễ thương để ngắm mỗi ngày :))

mình đi thực tập 1 tuần 2 ngày thôi nhưng cũng thấy hơi chán,mình làm báo cáo huy động vốn mà toàn phải làm và được tiếp xúc bên mảng khách hàng thôi

Mình thực tập ở chi nhánh, phòng QHKHCN. Hôm đầu đến được giám đốc CN gọi chị trưởng phòng giao xuống (quen GD mà). Hôm sau chị này gọi 1 anh ra, giao, cũng bảo người quen sếp. Ấy thế mà từ hôm ấy, cứ 8h sáng đến, 5h30 chiều về, ngồi mt, chả dc làm gì, lên mạng cũng không dám fb các thứ lt.Là con trai nên hôm 8-3 vừa rồi được xuống mấy PGD tặng hoa thôi, còn lại cứ trơ mặt ra đấy. Chán!! Hồi trước bảo tt đến hết t5 cơ, giờ mới giữa t3, chẳng lẽ lại xin không đến nữa. Chán lắm rồi =))
tình hình bạn này giống hệt mình. t đang tính đi hết tháng này rùi xin xác nhận luôn thui. ngồi không cũng mệt lắm ý

mình đi thực tập thấy vui phết mà. các a chị ở đấy nhiệt tình lắm, giao việc cho làm, tầm 5h toàn gọi đồ ăn cho ăn cùng.

"Thật ra là bên chị chỗ này cũng hơi chật, nếu các em cần số liệu thì bên chị cung cấp chứ giấy tờ cg nhiều, sợ mất mát lại ko có chỗ ngồi" :( chị phó phòng bên mình nói vậy đó

Chỉnh sửa lần cuối:
mình đang thực tập ở MB Hoàng Quốc Việt,tuần đến 2 buổi sáng,chẳng được làm gì mà cũng chẳng ai sai việc gì cả,chỉ ngồi nghịch điện thoại đọc tài liệu,cái chị phó phòng mình xin ít tài liệu mà cũng ko cho,chán về tự bịa,đến là khổ.cứ mỗi sáng hm nào lên chán vô cùng cứ muốn nằm ngủ quên cho khỏi lên :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên