VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Đợt này thì nhanh có thôi, tầm trong tuần này hoặc tuần sau. 1/7 là nhận nhân sự mới vào luôn rồi.
Thường rớt ko có thư từ gì nhé. Nhiều người trúng tuyển nhưng ko nhận việc, những xuất đó sẽ dành cho những người tiếp theo trong danh sách.

vị trí:Thẩm định bán lẻ.
hnay mình "được" hỏi tới 30 phút, vui vãi cả chưởng=))
cứ vừa chém gió, vừa cười cười, chắc họ thấy mình tươi quá mà hỏi lắm.
Bắt đầu từ vấn đề vĩ mô: Theo em ngành nào là ngành có nhiều rủi ro khi cho vay? nên hạn chế vì chúng ta cần phải nắm vĩ mô trước rồi mới cho vay đc đúng ko?

Rồi trong BCTC thì em đọc ngay những chỉ số và những số liệu nào để biết được BCTC có phù hợp ko?
1 công ty thường có mấy loại BCTC?
Rồi em làm ở bank ngoài rồi, khi vào vietin môi trường sẽ thay đổi rất nhiều, em có chấp nhận đc ko? Vì a đã từng phỏng vấn nhiều bạn rồi, thấy khó mà chấp nhận đc...
Tại sao em lại chuyển từ HN về NĐ?
Rồi trình bày về kinh nghiệm của mình các kiểu...
Cái Thông tin ứng viên mình còn chả có ảnh:))
Nói chung cứ tự tin mà nói, nhẹ nhàng, ko tới nỗi nào, lúc ra về mình vẫn còn cười ngoác miệng với mấy anh chị đó. Dễ thương ghê. có 1 đồng chí có vẻ còn ít tuổi hơn mình ý chứ.

Đang ôm hi vọng c ạ. Pv nhanh chỉ có 1 là nhìn yêu luôn, 2 là nhìn ghét luôn :((
Vietin phải đạt yêu cầu thì họ mới tuyển vào chứ không phải tuyển cho đủ chi tiêu đâu. Chưa đủ người theo yêu cầu thì tuyển tiếp ấy. Dù sao thì như thế cơ hội của bạn cũng cao hơn, chúc bạn may mắn :D

Vietin phải đạt yêu cầu thì họ mới tuyển vào chứ không phải tuyển cho đủ chi tiêu đâu. Chưa đủ người theo yêu cầu thì tuyển tiếp ấy. Dù sao thì như thế cơ hội của bạn cũng cao hơn, chúc bạn may mắn :D
thanks c! ^^ Hôm nay bàn t pv có cô tới muộn vì tắc đường cơ. Bàn bên cạnh pv đc 2 người rồi cô mới tới. Tớ đc gọi pv thứ 3, thấy mấy bạn pc trc cũng nhanh lắm :D Mà t hỏi thì toàn những câu như t đc hỏi chả có nghiệp vụ gì cả

vị trí:Thẩm định bán lẻ.
hnay mình "được" hỏi tới 30 phút, vui vãi cả chưởng=))
cứ vừa chém gió, vừa cười cười, chắc họ thấy mình tươi quá mà hỏi lắm.
Bắt đầu từ vấn đề vĩ mô: Theo em ngành nào là ngành có nhiều rủi ro khi cho vay? nên hạn chế vì chúng ta cần phải nắm vĩ mô trước rồi mới cho vay đc đúng ko?

Rồi trong BCTC thì em đọc ngay những chỉ số và những số liệu nào để biết được BCTC có phù hợp ko?
1 công ty thường có mấy loại BCTC?
Rồi em làm ở bank ngoài rồi, khi vào vietin môi trường sẽ thay đổi rất nhiều, em có chấp nhận đc ko? Vì a đã từng phỏng vấn nhiều bạn rồi, thấy khó mà chấp nhận đc...
Tại sao em lại chuyển từ HN về NĐ?
Rồi trình bày về kinh nghiệm của mình các kiểu...
Cái Thông tin ứng viên mình còn chả có ảnh:))
Nói chung cứ tự tin mà nói, nhẹ nhàng, ko tới nỗi nào, lúc ra về mình vẫn còn cười ngoác miệng với mấy anh chị đó. Dễ thương ghê. có 1 đồng chí có vẻ còn ít tuổi hơn mình ý chứ.
bạn này cũng bị hỏi về vĩ mô, xong hỏi về TCDN giống mình :(
Chắc bạn cũng có k/n phỏng vấn nhiều rồi :D Bạn trả lời tốt không? Nhìn thái độ HĐPV thế nào :D

ý mình là một trong những nguyên nhân gây ra vấn đề lưu chuyển tiền tệ dn âm. Hai cái bạn nói nó không đồng nghĩa được nhé, vốn lưu động là một thành phần trong lưu chuyển tiền tệ thôi nên lưu chuyển tiền tệ âm chưa chắc vốn lưu động ròng âm or ngược lại. ( bạn cũng phát hiện ra một thiếu sót của mình là không chỉ sd vốn ngắn hạn mà có thể là cả vốn dài hạn nữa :D, nhưng ảnh hưởng rõ rệt hơn là ở việc sd vốn ngắn hạn đầu tư vào TSCĐ hoặc đầu tư dài hạn).
oh, thanks bạn, hôm bữa PV tốt ko bạn? :)

Hôm nay mình vừa pv ở Hàm Nghi vị trí TTTM chưa kinh nghiệm. Bị các ac hỏi xoay nghiệp vụ là chính, nhiều câu mình ko biết trả lời thế nào. Pv tầm 25', hỏi tầm 20 mấy câu làm mình loạn cả lên. Sau cùng quyết định ko cho mình test bài TA luôn, cái này là khó hiểu nhất. Bây h tiếp tục ngồi hóng mail kết quả cùng bà con.

Tàu ngầm hổm nay, giờ thì không còn gì để mất:
Vòng 1:
1.1. Giới thiệu bản thân
1.2. Em có thấy kệ bán hàng ngay chỗ quầy thu ngân không ? cái đó để làm gì ?
1.3. Em có biết đọc BCTC hay không ?
1.4. Liệt kê các sp bán lẻ mà em biết
Vòng 2:
2.1. Giới thiệu bản thân.
2.2. Thẩm định DN là thẩm định cái gì
2.3. Cụ thể thẩm định nội dung gì
2.4. Dịch AV (về xếp hạn tín nhiệm, tương đối dễ > được khen tốt lun mới ghê)
2.5. Dựa vào phần giới thiệu bản thân > hỏi báo chí > mình ko chuẩn bị nên tạch
2.6 Hoạt động NH gồm những hoạt động nào, liệt kê > nhập tâm tín dụng, liệt kê toàn các cái cho vay > tạch
Chúc các anh, chị, bạn bè may mắn
Hôm nay mình vừa pv ở Hàm Nghi vị trí TTTM chưa kinh nghiệm. Bị các ac hỏi xoay nghiệp vụ là chính, nhiều câu mình ko biết trả lời thế nào. Pv tầm 25', hỏi tầm 20 mấy câu làm mình loạn cả lên. Sau cùng quyết định ko cho mình test bài TA luôn, cái này là khó hiểu nhất. Bây h tiếp tục ngồi hóng mail kết quả cùng bà con.
Được tới 20 phút là may, mình có chừng 8 phút là đi đứt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back