VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

đã pv xong và đã tạch , các bạn toàn pv 30 40p , riêng mình có mỗi 20p , nhìn mặt nhà tuyển dụng là mình biết mình trượt rồi ( vẻ chán chán ) , không hỏi một câu nghiệp vụ nào luôn , giới thiệu xong , hỏi luôn tỉnh em có đối tượng nào để cho vay , sản phẩm viettinbank , em tập trung vào dn xây dựng vậy khi thẩm định em cần chú ý zi .... bây giờ em cho nhà thầu xây dựng vay thì ngân hàng cần chú ý những gì . có những rủi ro gì . ( mình làm tín dụng tiêu dùng cá nhân 1,5 năm rồi ) .
ôn hết hơi hết hồn về nghiệp vụ ra cuối cùng chả hỏi câu gì.. đủ các thể loại chỉ số bla bla đủ các thể loại văn bản luật .
Thanh niên pv 20p chắc đạt kỷ lục của vòng pv thứ 2 .... cậy được tí cao to trắng trẻo có lợi thế thì đến pv ông nào cũng 1m 8 .
Thôi đến giờ em phải đi quét rác rồi ... vài dòng chia sẻ ạ ! :D:D:D:D
biết đâu trả lời tốt rồi nên không có gì muốn hỏi nữa, đừng bi quan vậy cuối tuần được gọi đi làm cũng lên.

đã pv xong và đã tạch , các bạn toàn pv 30 40p , riêng mình có mỗi 20p , nhìn mặt nhà tuyển dụng là mình biết mình trượt rồi ( vẻ chán chán ) , không hỏi một câu nghiệp vụ nào luôn , giới thiệu xong , hỏi luôn tỉnh em có đối tượng nào để cho vay , sản phẩm viettinbank , em tập trung vào dn xây dựng vậy khi thẩm định em cần chú ý zi .... bây giờ em cho nhà thầu xây dựng vay thì ngân hàng cần chú ý những gì . có những rủi ro gì . ( mình làm tín dụng tiêu dùng cá nhân 1,5 năm rồi ) .
ôn hết hơi hết hồn về nghiệp vụ ra cuối cùng chả hỏi câu gì.. đủ các thể loại chỉ số bla bla đủ các thể loại văn bản luật .
Thanh niên pv 20p chắc đạt kỷ lục của vòng pv thứ 2 .... cậy được tí cao to trắng trẻo có lợi thế thì đến pv ông nào cũng 1m 8 .
Thôi đến giờ em phải đi quét rác rồi ... vài dòng chia sẻ ạ ! :D:D:D:D

Bạn pv cn nào mà lâu vậy, mình pv cũng chỉ tầm 20p. Công nhận mấy c pv mình cũng cảm giác qua loa thế nào ý, nhiều câu mình vẫn đang nói mà toàn chặn lại bảo uh đc rồi. Pv xong cũng ko hỏi e có câu hỏi j ko, chia tay mà mặt ngẩn tò te.

review buổi pv chiều nay 1 chút.
1. giới thiệu bản thân. em từng làm vị trí tư vấn, vậy hãy đóng vai ng tư vấn giới thiệu sp bên cty cũ của e.
2. trước e thực tập ở đâu? phòng nào? quan sát các chị ngoài quầy thấy cv ntn? giao dịch 1 cửa là gì? ngân hàng e thực tập có thực hiện ko?
3. gdv cần có kỹ năng gì?
4. cho biết về kết quả làm việc ở cty cũ. bao nhiêu kh? bao nhiêu hợp đồng?
5. hãy cho biết về kỹ năng làm việc nhóm ở cty cũ, e làm vị trí gì trong nhóm, đã làm gì để gọi là có kỹ năng làm việc nhóm. đại khái là vậy.
6. công ty cũ e làm việc là cty tài chính, vậy sao e lại nói là ko có nghiệp vụ liên quan đến ngân hàng?
7. e đã tìm hiểu sp vietin chưa? thấy có những gì? e có hiểu bản chất của sp tk tích lũy ko?
Bên mình pv khá nhanh, 1 người tầm 15p - 20p thôi. các anh chị pv mình cũng ko hình sự lắm đâu. mình có hỏi mấy bạn pv sau, ko ai bị hỏi giống ai cả. nhìn chung cứ tự tin lên là ổn cả thôi :)

Note lại mấy câu hỏi nhỡ năm sau có đi pv tiếp:
1. GT bản thân
2. Em làm cv gì trong tg thực tập tại VTB: (mình từng tt 3th ở VTB)
3. Các hồ sơ of 1 Kh bao gồm các loại hso nào? Nêu nd từng loại.
4. Pt BCTC thì pt ntn? Nêu các chỉ tiêu tài chính cần pt?
5. Phân tích dòng tiền để làm gì?
6. KHDN VTb có những sp gì? CN e thực tập mạnh về sp gì?
7. CVQHKH cần những kĩ năng gì? Kĩ năng nào quan trọng nhất?
8. E sẽ pt mạng lưới KH ở địa bàn ntn?
9. Trong bối cảnh thị trường cạnh tranh gay gắt, theo e NH cần làm gì để pt thêm KH và thị phần?
10. Em có uống rượu ko, có năng khiếu j ko?
11. Tiếng anh dịch về thay đổi lãi suất và tác động, m dịch ko đc thoát ý lắm, bùn
1 vài câu hỏi phản biện khác khi mình trả lời...
Cảm giác ban Pv có vẻ hơi lãnh cảm (mặc dù cũng có cười và ko xoắn lắm), mới vào gt đc mấy câu các c đã rỉ tai nhau bảo pv nhanh lên ko ko kịp. nhiều câu mình đag trả lời còn bị stop và bảo thôi đc rồi. Pv xong cũng ko đc hỏi có câu hỏi nào ko, tiễn e lên đường luông, mặt con bé còn ngẩn tò te.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên