VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

T pv vị trí GDV, chủ yếu hỏi vì sao em lại chọn vị trí này, em thấy sp của Vietinbank có ưu điểm gì hơn so với các NH khác, hỏi tiếp xoay quanh công việc hiện tại và rồi là em đóng vai bán và thuyết phục chị mua chai nước này xem nào,...nói chung là cũng hơi bị bất ngờ vì tình huống cuối :))
--------------------------------------------------------------------------------------
cậu ơi có bốc thăm bài tiếng anh rồi dịch ko?c thi chi nhánh nào thế? :)

Em xin liệt kê những câu em được hỏi buổi phỏng vấn chiều nay, vị trí Khcn chưa có kinh nghiệm:
Giới thiệu bản thân, em có gì nổi trội để thuyết phục chị nhận em mà ko nhận người khác?
Trong quá trình học tập và làm công việc trước đây( trước e làm việc ko liên quan đến ngân hàng) em đã gặp phải khó khăn j, e đã tự khắc phục ra sao?
Em có thi tuyển bank khác ko? Em đã thi bank khác vậy em đã tìm hiểu về sp của họ, hãy so sánh về sản phẩm bán lẻ của hai bank, sp của vietin có j nổi trội hơn?
Nêu các sp cho khcn của vietin, thấy ấn tượng sp nào?
Theo em, khi đi vay, ngoài quan tâm đến lãi suất, khách hàng còn quan tâm đến những yếu tố j?
Khi đánh giá một kh để cho vay thì dựa vào đâu? Yếu tố nào quan trọng nhất?
Em có kế hoạch gì phát trieẻn mạng lướikh nếu đc tuyển dụng?
Một đoạn ta để dịch nữa, tầm 10 câu thôi ạ, nói về trái phiếu chính phủ.

T pv vị trí GDV, chủ yếu hỏi vì sao em lại chọn vị trí này, em thấy sp của Vietinbank có ưu điểm gì hơn so với các NH khác, hỏi tiếp xoay quanh công việc hiện tại và rồi là em đóng vai bán và thuyết phục chị mua chai nước này xem nào,...nói chung là cũng hơi bị bất ngờ vì tình huống cuối :))
có zụ e đóng vai bán và thuyết phục chị mua chai nước nữa hả :)))
ủa bạn ơi. vậy có tiếng anh ko?? :D

mình cũng thi điện toán nè, thi ngày 03/06 ở Hàm Nghi, nhưng giờ vẫn chưa thấy có mail hay tin nhắn gì cả, không biết đã có ai cũng thi IT mà nhận được mail chưa hay điện thoại không?
Theo thông tin thì hình như thứ 3 mới có lịch pv cho mấy vtri như điện toán,pháp chế.. B ak. Nên cứ bình tĩnh chờ đợi

Mình pv vị trí Tư vấn tài chính, mà mấy anh chị đó tưởng thẩm đinh, toàn hỏi tín dụng ~ Đắng lòng không nhớ gì tín dụng, nói chi thẩm đinh, ngồi rặn 6C, k nhớ mấy anh chị còn nhắc :) Được 1 nửa, chị hỗ trợ đem danh sách vô mới biết hóa ra là Tư vấn tài chính, rồi lại hỏi vài câu cho qua, mình chỉ thấy 1 người ngồi ôm đầu và lắc, có vẻ sẽ tạch =]]

Review pv TTTM (mình CN Gia Lai)
1. Giới thiệu bản thân
2. Biết gì về CN Gia Lai, giám đốc chi nhánh là ai, chủ tịch Vietin là ai, thống đốc ngân hàng là ai?
3. Mô tả công việc ứng tuyển
4. Như thế nào là TTTM? Vai trò của NHàng?
5. Chứng từ trong BCT của L/C, bảo hiểm trong giá CIF, chuyển giao rủi ro khi nào
6. Các điều khoản của Incoterms 2010 so với 2000, các điều khoản nào chỉ áp dụng cho giao hàng bằng vận tải biển
7. Một DN có lợi nhuận tăng qua các năm thì kết luận DN đó hđ tốt đúng hay ko? Vì sao?
8. Chỉ số khả năng thanh toán nhanh, tính như thế nào, để làm gì?
9. Báo cáo lưu chuyển tiền tệ thể hiện cái gì? Tại sao DN có dòng tiền âm?
10. Dịch 1 bài tiếng anh ngắn về M&A
11. Hỏi sơ về bản thông tin cá nhân
12. Xin chào!

Chúc các bạn pv tốt nhe!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809