VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Review đầu tiên từ 1 bạn PV sáng nay, vị trí QHKH:
Mình PV ca đầu sáng nay và là người đầu tiên luôn. Mỗi phòng có 2 bàn, mỗi bàn có 3 người PV, và 1 giám sát, có máy ghi âm.
Vào thì mình vẫn không có cơ hội để giới thiệu bản thân, hỏi kỹ năng nghiệp vụ, 1 số câu hỏi mình nhớ được hỏi như sau:
1. Nếu được trúng tuyển vào vị trí KHDN thì e có những kế hoạch gì để phát triển, tìm kiếm KH?
2. Tại sao em lại chọn VietinBank và tại sao lại chọn CN Cửa Lò mà không phải CN khác để ứng tuyển?
3. Theo em công việc của 1 CV QHKDN là gồm những gì, và công việc nào là quan trọng nhất
4. Tình huống: KH A có 1 tỷ muốn gửi TK, và với tình hình kinh tế tài chính hiện nay thì Các NH khác đang có lãi suất huy động cao hơn hẳn VTB thì em làm thế nào để có thể lôi kéo được KH A về gửi TK chỗ em?
5. Tại sao em lại chọn vị trí QHKHDN?
6. Bốc thăm trả lời tiếng Anh. đối với vị trí QHKH thì sẽ có thêm phần hỏi tiếng Anh. Bàn mình thì có để cho 1 tập dày, mỗi tập là 1 bài khóa, mình bốc thăm sau đó dịch ra tiếng Việt. Mình bốc trúng tập toàn từ chuyên ngành nên không làm được
Nếu bạn nào yếu TA thì có thể chuẩn bị ở nhà 1 bài giới thiệu bản thân ngắn, đến đó mà không dịch được bài khóa thì xin giới thiệu bản thân bằng TA.
Có thêm 1 vài câu nữa nhưng mình mệt quá không nhớ được. Mình đi thi trong tình trạng bị sốt nên trả lời cũng k ổn lắm.
Chúc mọi người có buổi PV thành công, bình tĩnh và nhớ là giữ gìn sức khỏe để chinh phục NTD nhé :)

anh cocghe oi. thế chỉ phải bốc thăm mỗi tiếng anh thôi ạ? chứ có phải bôc thăm trả lời nghiệp vụ hay j ko anh?

Mình phỏng vấn lúc 8h, 8h46 mới xong :)
Mấy anh chị phỏng vấn vui lắm, nói chuyện hỏi chuyện bình thường thôi.
Kỹ năng và nghiệp vụ tín dụng, vài tình huống: mâu thuẫn với sếp, KH từ chối.
Có bốc thăm dịch và nói đại ý về bài viết tiếng Anh đó.
Mình chọn câu về hoạt động của NH (Đại ý là "NH là tổ chức tài chính đi vay để cho vay, hđ trong thị trường vốn, ..., để đảm bảo an toàn hoạt động thì NH duy trì tỷ lệ an toàn vốn tối thiểu theo một số tiêu chuẩn, ví dụ như Basel", hỏi thêm vài câu về Basel I II III)
Có hỏi thông tin, tin tức nào "đang được nhiều người quan tâm nhất":, mình nói là Seagame, ai được quan tâm, môn j: Ánh Viên, bơi lội.
Có câu này chắc ít người bị hỏi, hỏi mình sao nghỉ Vietin CN dưới tỉnh mà sao không xin chuyển trong hệ thống :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình phỏng vấn lúc 8h, 8h46 mới xong :)
Mấy anh chị phỏng vấn vui lắm, nói chuyện hỏi chuyện bình thường thôi.
Kỹ năng và nghiệp vụ tín dụng, vài tình huống: mâu thuẫn với sếp, KH từ chối.
Có bốc thăm dịch và nói đại ý về bài viết tiếng Anh đó.
Mình chọn câu về hoạt động của NH (Đại ý là "NH là tổ chức tài chính đi vay để cho vay, hđ trong thị trường vốn, ..., để đảm bảo an toàn hoạt động thì NH duy trì tỷ lệ an toàn vốn tối thiểu theo một số tiêu chuẩn, ví dụ như Basel", hỏi thêm vài câu về Basel I II III)
Có hỏi thông tin, tin tức nào "đang được nhiều người quan tâm nhất":, mình nói là Seagame, ai được quan tâm, môn j: Ánh Viên, bơi lội.
Có câu này chắc ít người bị hỏi, hỏi mình sao nghỉ CN dưới tỉnh mà sao không xin chuyển hệ thống :D
Phần nói đại ý là nói bằng TA luôn hả bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên