VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Chào các anh chị em, chả là lúc đọc thông báo về chỉ tiêu chi nhánh năm nay, có mỗi 01 chỉ tiêu Tư vấn tài chính, nên em nộp vì nghĩ là có trượt thì trượt cho oai, nhưng may mắn em lại thi qua vòng kiến thức và mai sẽ đi phỏng vấn. Em đã đến tận chi nhánh hỏi về công việc cụ thể, những yêu cầu của công việc để chuẩn bị nhưng em thấy hình như vị trí Tư vấn tài chính trong Vietinbank có vẻ hơi mơ hồ, năm nay mới có hay sao ấy. Các anh chị em có gì chia sẻ giúp đỡ em để mai em đi phỏng vấn cho tốt không ạ? :(
Mình cũng nộp Tư Vấn tài chính bạn à. Không rõ là làm những gì? Thấy vị trí tư vấn tài chính của các NH khác có nhắc đến chuyện bán bảo hiểm mà ở Vietinbank không có?
Thế bạn hỏi chi nhánh bảo mình làm gì vậy bạn, mình cũng phân vân lắm?

=)))) cái hôm mình bảo đc gọi đi pv vietin 11/6 ấy là mình nhầm, haha. Hóa ra ngân hàng khác chứ k phải vietin. Mình 15/6 cơ. Không bít bạn nào có kinh nghiệm k học hỏi chút, mình pv lần đầu tiên
Thế là rải hồ sơ à có ngày đi pv nhầm =)) Thế b đi pv ngân hàng kia chưa? T cũng thi 15 đây b thi CN nào?

Mình cũng nộp Tư Vấn tài chính bạn à. Không rõ là làm những gì? Thấy vị trí tư vấn tài chính của các NH khác có nhắc đến chuyện bán bảo hiểm mà ở Vietinbank không có?
mình lên chi nhánh hỏi PGĐ cô ấy bảo thế này: "Hiện nay tư vấn tài chính bên chi nhánh chưa làm, năm nay mới có. Em cứ về lên trang vietinbank.vn học hết các loại hình dịch vụ của vietin đi, sau đó học thêm về kiến thức pháp lý, và có thể nói về kỹ năng bán hàng nữa". Tóm tắt lại là thế. May mắn là mình lại có 1 bằng Luật kinh tế, nên phần kiến thức pháp lý tín dụng cũng k lo lắm, mình nghĩ bạn cứ học hết các loại hình dịch vụ của Vietin đi, sau đó tìm vài sự kiện ngân hàng vĩ mô năm nay nữa, đọc 1 ít Luật các tổ chức tín dụng, thế là ổn

Lần mình pv ở Sacom họ nói Tư vấn TC cũng có chỉ tiêu bán hàng như QHKH, chỉ khác là ngồi tại quầy, tư vấn, thuyết phục khách hàng sử dụng sản phẩm. Hy vọng giúp được tí thông tin cho bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên