VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Ko có thi Test thì hơi căng :(.Vì khó có thể đánh giá năng lực 1 con người qua tài "Chém gió"
Bạn nhầm rồi, "chém gió" được cũng là một cái tài đấy, nhưng không phải "chém gió" theo kiểu trẻ trâu nhé.
Với lại mình nghĩ vòng hồ sơ người ta cũng lượt bớt đi nhiều bạn rồi :))

NV2 có thể bỏ trống chứ không nên ghi khác chi nhánh. Mình cũng KTQD đây, cũng nộp Mỹ Hào, mai đi nộp chung ko cậu?
mình vừa đi nộp xong, xem trên mạng thấy bảo photo thôi nên không công chứng, thế là đến chị duyệt hồ sơ bảo phải đi công chứng thế là lại phải đi công chứng, mất nguyên buổi sáng mới xong :))

Bình thường test để đánh giá năng lực về nghiệp vụ (qua các câu hỏi nghiệp vụ), một phần kỹ năng & EQ (qua các câu hỏi kỹ năng, EQ), luật,... xem có đáp ứng được yêu cầu của vị trí không. Vòng này lợi thế cho những bạn có khả năng làm đề tốt và có thể bỏ lỡ 1 lượng ứng viên tiềm năng là những bạn có kỹ năng, tố chất phù hợp với vị trí nhưng vì một số lí do không thể hiện tốt trong vòng thi. Năm nay nếu vị trí QHKH k tổ chức thi thì vòng PV sẽ nặng hơn mọi năm, có thể bị hỏi thêm nhiều câu hỏi về nghiệp vụ, tình huống, luật, thậm chí cả TA để có cơ sở đánh giá toàn diện ứng viên. Đâm ra, vẫn phải ôn, chỉ là cách ôn khác đi đôi chút thôi. Các vị trí còn lại vẫn phải ôn thi như bình thường.

Mới đi nộp hồ sơ sáng nay ~
Theo như mình được biết thì đối với vị trí QHKH sẽ phỏng vấn 2 vòng, vòng 1 tại CN, vòng 2 sẽ phỏng vấn tập trung.
Các vị trí còn lại thi 2 vòng, vòng 1 test gồm nghiệp vụ, tiếng Anh với logic, vòng 2 là phỏng vấn

Tiện đi xin SYLL thì công chứng cho 2 cái này, dự phòng trường hợp chi nhánh bắt bẻ.

Anh ơi SYLL của em từ tháng 2/2014 mà em làm ở Tỉnh, giờ khác phần địa chỉ hiện tại thôi, em có phải đi làm lại không ạ, em thấy trong yc không ghi SYLL có thời hạn bao lâu ? :(

Anh ơi SYLL của em từ tháng 2/2014 mà em làm ở Tỉnh, giờ khác phần địa chỉ hiện tại thôi, em có phải đi làm lại không ạ, em thấy trong yc không ghi SYLL có thời hạn bao lâu ? :(
Thường mặc định SYLL có thời hạn trong vòng 6 tháng em ơi. Của em là 16 tháng rồi, phải làm lại thôi. Em có thể lấy form trong bộ hồ sơ xin việc, điền, dán ảnh rồi gửi về nhờ người nhà lên UBND xã/phường xin xác nhận cho nếu bận quá. Chứng chỉ TA, tin học có thể công chứng ở bất cứ UBND xã/phường nào trên địa bàn em đang sinh sống, trừ chứng chỉ TA quốc tế thì phải dịch thuật, công chứng tại UBND quận. Nhưng đợt này Vietin cho phép chứng chỉ TA quốc tế chỉ cần bản photo. Hoặc nếu ngại đi em gửi chứng chỉ TA, tin học về nhờ người nhà công chứng cho 1 thể cũng được.

Thường mặc định SYLL có thời hạn trong vòng 6 tháng em ơi. Của em là 16 tháng rồi, phải làm lại thôi. Em có thể lấy form trong bộ hồ sơ xin việc, điền, dán ảnh rồi gửi về nhờ người nhà lên UBND xã/phường xin xác nhận cho nếu bận quá. Chứng chỉ TA, tin học có thể công chứng ở bất cứ UBND xã/phường nào trên địa bàn em đang sinh sống, trừ chứng chỉ TA quốc tế thì phải dịch thuật, công chứng tại UBND quận. Nhưng đợt này Vietin cho phép chứng chỉ TA quốc tế chỉ cần bản photo. Hoặc nếu ngại đi em gửi chứng chỉ TA, tin học về nhờ người nhà công chứng cho 1 thể cũng được.
vâng ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back