VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Bạn nộp vị trí nào nhỉ? QHKH phải không? Thêm một thông tin cho thấy chưa có gì chắc chắn về quy trình tuyển dụng năm nay. Cứ chuẩn bị cho cả 2 kịch bản là tốt nhất, vừa ôn thi vừa chuẩn bị dần cho vòng PV.
Theo kinh nghiệm của anh #Cocghe thì thông thường phỏng vấn sơ loại tại chi nhánh (không chỉ riêng Vietinbank) sẽ tập trung vào nội dung gì là chính (nghiệp vụ hay thông tin cá nhân ứng viên.....) ạ? :confused:

Theo kinh nghiệm của anh #Cocghe thì thông thường phỏng vấn sơ loại tại chi nhánh (không chỉ riêng Vietinbank) sẽ tập trung vào nội dung gì là chính (nghiệp vụ hay thông tin cá nhân ứng viên.....) ạ? :confused:
PV sơ loại - tên gọi chung cho 1 vòng trong quy trình tuyển dụng nhưng không phải NH nào cũng có cách thức tổ chức giống nhau. Một số NH thì vòng này hết sức nhẹ nhàng, chỉ là vòng NH muốn "mục sở thị" các bạn, quan sát hình thức, tác phong, hỏi một vài thông tin cơ bản, đánh giá kỹ năng giao tiếp, xử lý tình huống,... xem có phù hợp với vị trí ứng tuyển hay không. Có NH thì vòng này không khác gì vòng PV chính thức, hỏi nhiều, thời gian PV 15-20p hoặc lâu hơn và không có kịch bản chung nào cả. Xoáy nhiều vào phần giới thiệu bản thân, nội dung các bạn điền trong CV và có thể tùy hứng hỏi bất cứ nội dung gì Hội đồng quan tâm. Kinh nghiệm là cứ chuẩn bị càng kỹ càng tốt, chuẩn bị cho PV sơ loại như PV chính thức.

Đúng rồi anh. Em thi QHKH. Vậy khả năng là các chi nhánh có chương trình tuyển dụng riêng cũng nên @@
Không đâu em, tuyển lẻ tẻ thì CN có thể tự chủ trong tuyển dụng, chứ tuyển tập trung phải đúng quy trình để đảm bảo tính thống nhất trong toàn hệ thống. Việc thông tin sai lệch có thể do chưa chốt phương án tổ chức các vòng. Tốt nhất là không chủ quan, vừa ôn thi vừa chuẩn bị cho các vòng PV.

Sáng nay đi nộp hồ sơ ở chi nhánh nhóm 2. Có đo chiều cao, cân nặng ngay tại chỗ. Xong lên gặp giám đốc chi nhánh xem mặt. Từ 1.6-5.6 phỏng vấn vòng 1 tại chi nhánh. CN duyệt mới làm hồ sơ cho thi. Thi ngày nào chưa rõ. 25.6-30.6 phỏng vấn ở hội sở. Giờ thì chờ đt gọi đi pv thôi :v
Bạn nộp cn nào vậy? :v

chi nhánh mình tuyển GDV có kinh nghiệm...mà mình ko có kinh nghiệm ngân hàng nộp được ko mọi người ( buồn héo hắt):oops::oops::oops:

Có ai nộp CN Nghệ An ko ạ? Tình hình hôm qua em đi nộp thì chị trưởng phòng tổ chức xét qua hồ sơ (kiểu xem mình có đủ ko ấy) và có đo chiều cao nha (thực ra là có 2 cái vạch sẵn, qua vạch là được). Cơ mà yêu cầu về ngoại hình chắc cao nên em hơi sợ. Em lặn lội về quê nộp mà ko qua vòng hs thì ... đắng quá :(( Về nhà xong mới nhớ là quên hỏi có thi test ko ạ? Huhu
c ơi cho t xin số điện thoại cuả bạn vs, mình cũng định nộp ở nghệ an, b nộp vị trí gì mà đo chiều cao thế

anh, chị/ bạn nào đi nộp ở CN Đông Hà Nội chưa ạ? hnay em/tớ lên nhưng chẳng biết gặp ai để nộp cả. Ở sàn giao dịch thì thấy ai cũng bận nên không tiện hỏi. Vậy gặp ai để nộp được ạ? huhu, mất công đi cả chiều mà không hoàn thành được việc :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,772
Thành viên mới nhất
info8xbett
Back
Bên trên