VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng bổ sung 61 cán bộ Chi nhánh [21.01.2013] (Update)

Hi. Các bạn cứ bình tĩnh. Đợt tuyển lần trước 1 tháng sau mới có kết quả mà. Phỏng vấn đến hôm nay mới được 1 tuần :). Sang tuần sau có cũng là cố gắng rùi mà.

tháng 8 tuyển có nhanh mà, không đến nỗi 1 tháng đâu, hình như 2 tuần là có mà.

theo thông tin mới nhất tớ hỏi đc thì có kết quả sau 7-15 ngày, và chỉ căn cứ theo điểm phỏng vấn chứ ko liên quan đến điểm vòng thi viết nhé :(

theo thông tin mới nhất tớ hỏi đc thì có kết quả sau 7-15 ngày, và chỉ căn cứ theo điểm phỏng vấn chứ ko liên quan đến điểm vòng thi viết nhé :(

b nói rõ nguồn đi b,có tin tưởng được k, mỗi b nói 1 kiểu thế này thì làm sao mà lần được, mà căn cứ cả 2 chứ, pv làm sao đánh giá hết được,t pv k tốt lắm:(

Vote cho 7-15 ngày. Còn điểm thì vẫn tính cả điểm nghiệp vụ đó bạn.

Sax chỉ căn cứ vòng pv thì mình chết k kịp ngáp. Mà qua 7 ngày rồi còn 8 ngày nữa :count down:

Vote cho 7-15 ngày. Còn điểm thì vẫn tính cả điểm nghiệp vụ đó bạn.

nguồn là 1 a trưởng phòng vietin ở hà nội, nhưng a ý cũng bảo điểm chấm chủ yếu dựa vào kết quả p vấn thôi còn vòng viết là để lấy vào vòng p vấn, hic, mình thì mình mong là lấy điểm cả 2 vòng cơ

đúng rồi đấy các bạn, ông anh mình phòng nhân sự cũng nói tuyển dụng là người ta đánh giá chủ yếu qua phỏng vấn còn thi viết chỉ phụ thôi, phỏng vấn khoảng 70% còn thi viết 30%

Đầu tuần thu lượm được những thông tin hết sức bất ngờ :))

Theo mình thì thông tin mới này cũng ko phải là vô lý. Vì tuyển vào lúc nào cũng phải cho đi đào tạo lại, nhất là Vietin có riêng hẳn 1 trường đào tạo rất to dành riêng cho nhân viên nữa nên vòng thi viết là điều kiện cần thôi, qua được vòng này nghĩa là đã có kiến thức cơ bản vững rồi. Còn muốn làm việc được thì phải qua tiếp xúc họ tìm được những yếu tố họ cần cho vị trí đó chứ bây giờ tuyển dụng đâu phải cứ giỏi là đương nhiên được nhận.

Sau rất nhiều lần thi tuyển ko trúng, tớ đã được an ủi bằng những câu như: "Trượt ko phải vì mình kém mà đơn giản chỉ vì họ ko thấy mình có những tố chất cần cho công việc đó"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên