[HOT] Vietinbank tuyển dụng 813 chỉ tiêu cho nhiều vị trí (QHKH, GDV, Kho quỹ, CNTT...) tại các chi

bài tập cũng trắc nghiệm bạn ơi...bài tập là ngân hàng phát hành kỳ phiếu 6 tháng, mệnh giá 1.000usd, lãi suất 6%/năm, tính chi phí sử vốn phát hành kỳ phiếu khi khách hàng chọn nhận lãi trước.( đại ý là vậy mình hok nhớ rõ nữa)

khách hàng a nhờ b đến mở tài khoản tiền gửi 300 triệu, b có đem theo giấy cmnd của a, hỏi ngân hàng:
a. không chấp nhận giao dịch
b. chấp nhận ngay mở tài khoản cho a
c. chấp nhận ngay và mở tài khoản cho b
d. câu này mình hok nhớ.

1 bài tập về hmtd, npv... hay j vậy bạn? Mà mình type lời giải bài tập đó trực típ lên máy tính hay viết riêng ra giấy để nộp vậy b?

bài tập cũng trắc nghiệm bạn ơi...bài tập là ngân hàng phát hành kỳ phiếu 6 tháng, mệnh giá 1.000usd, lãi suất 6%/năm, tính chi phí sử vốn phát hành kỳ phiếu khi khách hàng chọn nhận lãi trước.( đại ý là vậy mình hok nhớ rõ nữa)

1000= 970 (1+ i)^ 6
=> i=6,018%/năm
có đúng ko nhỉ:D

khách hàng a nhờ b đến mở tài khoản tiền gửi 300 triệu, b có đem theo giấy cmnd của a, hỏi ngân hàng:
a. không chấp nhận giao dịch
b. chấp nhận ngay mở tài khoản cho a
c. chấp nhận ngay và mở tài khoản cho b
d. câu này mình hok nhớ.

==> đáp án a phải ko bạn

nếu đứng trên cương vị ngân hàng thì khi thẩm định tín dụng dự án sẽ tính lãi suất chiết khấu theo WACC hay lãi cho vay của NH các bạn nhỉ

hjx...có bạn nào thi bên kế toán ko share cho mình ít về đề thi với, thấy toàn bên tín dụng không thế này...pleaseee!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên