VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 202 cán bộ cho các CN trên toàn hệ thống [20.01.2014]

mình đang ở SG, muốn nộp hồ sơ chi nhánh ngoài Bắc để chuyển về quê, mà k cho nộp hộ thì.... :'(
Có cách nào được k mọi người. huk. Chả lẽ con đường về quê của mình bế tắc vậy sao :(

Mình cũng tính nhờ người quen nộp hộ nhưng mà nghe nói tỉnh mình có phỏng vấn sơ tuyển và xem chiều cao nữa. Đành phải vê nhà 1 ngày, xót tiền nhưng lại sợ mật cơ hội

Các mem cho mình hỏi thế cụ tỉ là tuyển ở HN bao nhiêu vị trí vậy , TD và GDV bao nhiêu chỉ tiêu vậy ka

Cho mình hỏi các bạn đi nộp rồi là giấy tờ công chứng hồi tháng 10/2013 dc ko? Hay là trong năm 2014?

Tuần sau mới nhận việc ở Vietin, đang rảnh nên hỗ trợ giải đáp thắc mắc cho các bạn. Ngoài những giải đáp mà bạn carryon đã trả lời tại đây, mình sẽ trả lời thêm một số câu hỏi.

1. Các bảng photo bằng cấp chứng nhận có cần công chứng không?
TL: Tuy trong yêu cầu hồ sơ của Vietin không có yêu cầu nhưng mình nghĩ tất cả các văn bằng hồ sơ bạn chỉ có tốn 1 buổi sáng hoặc chiều để đi photo, công chứng, không tốn là bao, thì bạn cũng nên nộp công chứng cho chắc. Tùy chi nhánh, sẽ có chi nhánh khi nhận hồ sơ có bảo bạn cần công chứng hay không (chi nhánh bảo có thì các bạn phải tất tả đi công chứng thôi). Ngoài ra nếu bạn nộp không công chứng, qua vòng phỏng vấn, khi duyệt lý lịch lần cuối, phòng tuyển dụng ở HO cũng bắt bạn nộp bản công chứng thôi.

2. Bản điểm TOEIC có cần dịch thuật công chứng không?
TL: không cần dịch thuật, nhưng cũng nên công chứng (lý do nên thì cũng như trên). Yêu cầu dịch thuật chỉ dành cho những bạn có bằng đại học ở các trường nước ngoài. Cần lưu ý, khi photo bản điểm TOEIC, các bạn nói tiệm photo chỉnh máy sao cho bản photo ngay tại khung điểm xuất hiện watermark COPY (bản gốc khó hoặc không thấy nhưng bản photo hiện rất rõ), bạn mình có lần nộp TOEIC phải đi công chứng, công chứng ở UBND Quận không có chữ này không được công chứng.

3. Thời hạn các bản công chứng?
TL: tính đến thời điểm nộp hồ sơ không quá 6 tháng

4. Nộp hộ được không?
TL: không Vietinbank còn xem mặt, xem chiều cao (xem chứ đo hay không tùy cn nhé) và một vài nơi còn phỏng vấn sơ nữa (hỏi vài thứ nhỏ nhỏ thôi)

5. Chứng nhận tốt nghiệp?
TL: các bạn SV chuẩn bị ra trường tải cam kết trên trang web Vietin, điền không cần trường xác nhận, kèm theo bản điểm

Mong giải đáp được thắc mắc của các bạn.

P.S. VietinBank mới cập nhật thêm chỉ tiêu 202 -> 213, tại đây.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy đứa bạn mình thi tháng 10 lên nộp bị từ chối. Bữa mình nộp cũng bị hỏi 6 tháng trở lại đây có thi lần nào chưa, hỏi lui hỏi lại mấy lần.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên