VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

Có bạn nào phỏng vấn kế toán chia sẻ kinh nghiệm với mọi người ơi?

có tớ pv kế toán nhưng mọi ng hỏi cũng cảm tính lắm, họ hỏi tớ có 2 câu, 1 là sự khác nhau giữa luân chuyển chứng từ trong doanh nghiệp và ngân hàng có gì khác nhau. 2 là tớ biết gì về c.việc của CB QHKH kế toán, câu hỏi tình huống là họ là 1 kh mún mở thẻ của nh cho con đi học dh, họ là ng ko biết gì về thẻ và nh, hãy tư vấn giúp... có bạn vào trc tớ thì hỏi về séc, thanh toán chuyển tiền điện tử...

vị trí tiền tệ kho quỹ thì pv gì vậy mọi người ~X(, mai em lên dĩa rồi. Run quá, thấy toàn hỏi tín dụng

Tớ phỏng vấn QHKH - Tín dụng. Đầu tiên là giới thiệu tên tuổi xong họ hỏi e có biết gì về vị trí đang ứng tuyển, rủi ro tín dụng gồm những gì, cho ví dụ về rủi ro lãi suất, làm thế nào để lôi kéo khách hàng rất thân với Vietcombank,( câu này chị ấy gơi ý: muốn lôi kéo khách hàng từ ngân hàng khác phải biết thế mạnh của ngân hàng mình là gì), so sánh Vietcombank với Vietinbank. Mình ko trả lời đựoc hết,ko hài lòng lắm với bài phỏng vấn của mình.:(. Còn mình phỏng vấn có 3 người, anh gọi mình vào phỏng vấn mặt lạnh te, gọi mình vào xong ngồi im từ đầu đến cuối, còn 2 chị hỏi cũng nhẹ nhàng, thoải mái. Phỏng vấn tầm 10-15p thui.
Các bạn tự tin và may mắn nhé.

Bạn pv bàn số mấy vậy?
Tớ phỏng vấn QHKH - Tín dụng. Đầu tiên là giới thiệu tên tuổi xong họ hỏi e có biết gì về vị trí đang ứng tuyển, rủi ro tín dụng gồm những gì, cho ví dụ về rủi ro lãi suất, làm thế nào để lôi kéo khách hàng rất thân với Vietcombank,( câu này chị ấy gơi ý: muốn lôi kéo khách hàng từ ngân hàng khác phải biết thế mạnh của ngân hàng mình là gì), so sánh Vietcombank với Vietinbank. Mình ko trả lời đựoc hết,ko hài lòng lắm với bài phỏng vấn của mình.:(. Còn mình phỏng vấn có 3 người, anh gọi mình vào phỏng vấn mặt lạnh te, gọi mình vào xong ngồi im từ đầu đến cuối, còn 2 chị hỏi cũng nhẹ nhàng, thoải mái. Phỏng vấn tầm 10-15p thui.

chỉ giới thiệu tên tuổi thôi hở bạn, còn giới thiệu gì nữa ko

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog