VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

sao chi nhánh đông sài gòn danh sách thi đông vậy ta, m thấy danh sách thi hơn 200 người mà lấy 6 người, 1 chọi 35 hic, biết thế chờ vài hôm nộp chi nhánh thủ thiêm thì hay rồi, chi nhánh thủ thiêm chưa có danh sách nhưng mình nghĩ sẽ không đông như chi nhánh đông sài gòn

A là con ông X GĐ chi nhánh, A xin vay,có cho vay ko
giống TOEIC
dễ hơn
tài sản nào đc gọi là tài sản được giao dịch thông dụng
4 câu về kế toán
kiểu cân đối
nghiệp này ảnh hưởng gì đến dòng tiền thuần,tài sản...nguồn vốn...
6 câu trắc nghiệm giải thích
trong tình hình kinh tế suy thoái tài sản đảm bảo là quan trọng nhất đúng ko?
theo kế hoạch kinh doanh cuối năm nay DN A sẽ có 5 tỷ,có kết luận đc KH A sẽ trả đc khoản gốc và lãi vay 2 tỷ ko
trong trường hợp nào thì phải thanh lý tài sản đảm bảo
hD tín dụng kết thúc khi hết thời hạn tín dụng đúng ko
1. Tài sản nào được gọi là tài sản được giao dịch thông dụng???
Câu này có ai giải đáp không?? Hoặc nói ý kiến của mình cũng được.
2. Trong tình hình kinh tế suy thoái, tài sản đảm bảo quan trọng nhât đúng không??
Câu này, mình nghĩ TSBD chỉ là điều kiện cần thôi chứ chưa đủ, quan trọng nhất phải là năng lực tài chính của KH.
3. Câu theo kế hoạch kinh doanh cuối năm đạt đc 5 tỷ, KH sẽ trả được khoản gốc và lãi vay 2 tỷ không??
Câu này mình không chắc, nếu như cán bộ tín dụng tự thẩm định và ước chừng doanh thu đạt tầm 5 tỷ thì có thể cho vay, chứ nếu tự DN tính toán thì chưa chắc chắn.
4. Trường hợp thanh lý TSBD khi KH không còn khả năng trả nợ và lãi vay cho NH
5. HD tín dụng kết thúc khi hết thời hạn tín dụng đúng ko/..
Câu này mĩnh nghĩ là sai, hợp đồng tín dụng có thể kết thúc trước thời hạn của tín dụng vì có thể KH trả trước, tất toán khoản vay trước, hoặc có thể KH vì lý do gì đó mà ko trả được nợ thì Ngân hàng buộc phải thanh lý TSBD...

Là ý kiến riêng của mình thôi, có ai có ý kiến khác khônh???
Sáng mai mình thi rồi.

Theo mình hiểu thì hạn mức tín dụng sẽ kết thúc theo thời gian quy định trong hợp đồng hạn mức tín dụng, trong thời gian hạn mức thì mình được rút vốn nhưng ko vượt quá số tiền hạn mức, và thời hạn cho vay phụ thuộc vào từng khế ước nhận nợ.
cho mình hỏi hạn mức tín dụng kết thúc khi nào nhỉ

Bạn nào đi thi rồi cho mình hỏi là chỉ được mang CMND và máy tính, bút viết vào phòng thi thôi phải không? Không cần giấy nháp à?:-B

mai QHKH vẫn có 4 ca mà :)) mình thi cã đây, nghiệp vụ có giải thích à? tức là mình phải đánh máy trả lời à bạn??
Chi nhánh Tây HN: thi 2 phần 100% trên máy tính
P1: nghiệp vụ 45'- 36 câu: 30 câu trng ABCD, 6 câu trng giải thích ! liên quan nhiều đến phân tích, TSBĐ, TCDN ...
p2: TA 30' - 31 câu: 30 câu trn ABCD, 1 câu là bài đọc và có 5 ý hỏi ở dưới giống kiểu bài đọc Toeic
Đề nghiệp vụ k quá khó, tiếng anh thì nhìn chung dễ, ngữ pháp từ vựng cơ bản, k có tiếng anh chuyên sâu ngành mấy đâu, nói chung sêm sêm toeic ý. Ngvu mình làm đủ thời gian chứ TA thừa khoảng 10p ngồi dò soát cho chắc.
Nói chung đề k phải là khó nma vấn đề lớn là mình nhìn DS thi họ dán của Cnhanh Tây HN trong ngày hôm nay mình tính có 255 ng thi QHKH tín dụng, có b bảo mai vẫn còn ng thi nữa, nhưng mình nghĩ(thực ra hi vọng là chính :)) ) mai chủ yếu QHKH KToan thi. Như vậy tỷ lệ chọi sáng lạng nhất là 2:255 *chảy máu cam*

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,621
Thành viên mới nhất
oubaotiyu1111
Back
Bên trên