VietinBank [HOT] VietinBank bổ sung vị trí tuyển dụng và gia hạn thời gian nhận hồ sơ tuyển dụng cán bộ Trụ sở

Ngày trước mình cũng nghĩ như thế này. Nhưng vào làm mới biết, làm ở hội sở ko phải là người thực sự giỏi và có nhiều kinh nghiệm thì rất khó làm việc, ở Vietinbank bây giờ hội sở nhiều người đi nước ngoài về thi còn ko vào được. Nếu bạn coi thường NH vì lý do đó, nếu bạn nghĩ mình ko hề thua kém các đối thủ khác, thì mình nghĩ bạn có thể lên thẳng phòng Tổ chức cán bộ hoặc lãnh đạo phòng nào bạn muốn vào, trình bày rõ nguyện vọng của mình, mình nói thật đó. trước mình nộp hồ sơ cũng ko đủ điều kiện để nộp, người ta cũng k nhận.
Đây chỉ là sân chơi cho các trường KTQD ,Ngoại Thương,HVNH , HVTC bằng khá giỏi trở lên đấu đá với nhau thôi. Ai không thuộc các trường này thì xem cho biết thế thôi :) Nói chung mình rất coi thường cái NH nào mà chỉ chú trọng đến cái mác trường ĐH . Mấy trường kia không biết chứ HVNH thì tiêu cực đầy ra. Hồi thi ĐH , thằng bạn mình có bố làm trưởng phòng đào tạo , bác làm trưởng ban chấm thi ĐH của cái trường HVNH :) Thi ĐH được 4-5 ngày là biết điểm thế nào :) Học lực trung bình 3 năm cấp 3 , Toán Lý Hóa đều không được nổi 6.5. Thi HVNH được 26.5 điểm :) Ảo đừng hỏi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nói thật, nếu có năng lực thực sự, trước sau gì cũng có đất để trổ tài, những người dùng người chuyên nghiệp họ chỉ cần test qua là biết, còn nếu ko có năng lực trừ phi là cơ to, rồi cũng out hết thôi,
mình đâu có nói tất cả đâu :D chẳng qua NH lớn quá coi trọng bằng cấp mà thôi. Bạn mình bằng xuất sắc nhưng vì dân lập Thăng long nên lận đận mãi mới xin vào được NH trung bình. Còn NH lớn xác định là không được rồi . Mà về kĩ năng mềm với cứng bạn ý khá hoàn thiện . Tốt nghiệp trên 9 phẩy mà chỉ vì mác Dân lập ...

Mình nghĩ là bạn traingheo111 không nên bức xúc quá, Vietin đâu phải là nơi duy nhất để thể hiện tài năng. Bạn và bạn của bạn hoàn toàn có thể tìm một ngân hàng khác để thể hiện mình, biết đâu ở nơi ít bon chen hơn các bạn lại có cơ hội thăng tiến hơn. Tới lúc đó, bạn có thể quay lại Vietin cũng chưa muộn. Nói chung là nghĩ đơn giản một tí cho vui vẻ, trẻ khỏe, tinh thần phấn chấn mới cống hiến tốt được hihi

Mình thấy bạn trantheluc nói hay :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
HAY THÌ CHƯA biết nhưng biết chắc là chế độ bây giờ là như thế.Hoan hô các bác cộng sản.
Chỉ cần có quyền lực kinh tế,chính trị thì sống khỏe lắm,xã hội việt nam là thế.

các bác cmt một hồi lại quay sang chủ đề chính trị chế độ xã hội, em học kinh tế kinh nghiệm chả có ji nên ko biết mấy vấn đề chính trị, tốt nhất là trả lại chủ đề cho Vietinbank :D

Hic HO vietinbank lại gia hạn nộp hồ sơ thế này thì bao h chi nhanh mới đc thi tuyển, mềnh nộp CN HN từ thang1 mà vẫn chưa thấy gì:((

Bạn traingheo111 đừng có nói xấu trường mình nhá. Ko phải ai cũng như vậy đâu trường mình đào tạo rất tốt và có rất nhiều người giỏi thức sự.

mình đâu có nói tất cả đâu :D chẳng qua NH lớn quá coi trọng bằng cấp mà thôi. Bạn mình bằng xuất sắc nhưng vì dân lập Thăng long nên lận đận mãi mới xin vào được NH trung bình. Còn NH lớn xác định là không được rồi . Mà về kĩ năng mềm với cứng bạn ý khá hoàn thiện . Tốt nghiệp trên 9 phẩy mà chỉ vì mác Dân lập ...

T gửi bạn một bài viết của t. Hy vọng sẽ bày tỏ ý kiến được phần nào. http://ub.com.vn/threads/27466-Dung-de-noi-am-anh-COCC-anh-huong-den-cuoc-doi-ban.html

Bạn so sánh như vậy thì hơi khập khiễng rồi. Bạn hãy thử so sánh phải có cùng 1 tiêu chí chứ, 1 bạn 9 phẩy của 1 trường dân lập với 1 bạn 9 phẩy của trường công lập, mình tin rằng nó sẽ có sự khác biệt.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên