thấy các bạn khoe lương toàn chục củ mình thèm ghê gớm
Tớ làm bảo hiểm, lương cứng kèm hỗ trợ ăn trưa các kiểu cũng chỉ 1tr5 :(
Còn lại là phải kiếm khách, mà khachs hàng giờ kiếm khó hơn kim đáy bẻ nữa :(

Mà đúng là HO thu nhập cao hơn chi nhánh thật, nhất là khi mình ở nhóm phòng đặc biệt (cả Hệ thống chỉ có 9 phòng với khoảng hơn 200 ng thôi).
Nhưng nói là thu nhập cán bộ chi nhánh vcb thấp thì không phải.
Lương cán bộ vào 2 năm cũng tầm 8-9 triệu. Và VCB thưởng rất đều tay. Tuy có giảm đi nhưng bình quân 1-2 tháng là được thưởng 1 lần. Mỗi lần 1-2 tháng lương. Vài dịp đặc biệt như Tết, 30/4 và tổng kết quỹ lương thì thậm chí còn được nhiều hơn.
giờ mới vào vcb chắc chi 5 đến 7 triệu tùy chi nhánh

lạy bố VCB HO, lương, thưởng là vấn đề tế nhị mà ông đem hết ruột gan ra nói à
Bạn này buồn cười, có gì đâu mà lạy bố.Có ai đi làm dám hùng dũng to mồm: tôi chả quan tâm lưởng thưởng bao nhiêu. Đó chả qua mấy thằng giả tạo, hoặc có vân đề. Bác HO vào mà nhận con. Bản thân e thấy a tester hay bác HO thật là tốt, vì không phải ai cũng có đc tấm lòng như thế đâu. Vì nhiều ng sẽ có suy nghĩ, chả điên lo chuyện bao đồng, e rất ít khi cmt nhưng thật tâm rất cảm ơn 2 bác, và 1 số ng nữa:bạn nhím xù , vân vân, mây mây...

Bạn này buồn cười, có gì đâu mà lạy bố.Có ai đi làm dám hùng dũng to mồm: tôi chả quan tâm lưởng thưởng bao nhiêu. Đó chả qua mấy thằng giả tạo, hoặc có vân đề. Bác HO vào mà nhận con. Bản thân e thấy a tester hay bác HO thật là tốt, vì không phải ai cũng có đc tấm lòng như thế đâu. Vì nhiều ng sẽ có suy nghĩ, chả điên lo chuyện bao đồng, e rất ít khi cmt nhưng thật tâm rất cảm ơn 2 bác, và 1 số ng nữa:bạn nhím xù , vân vân, mây mây...
Em cũng như bác, nhiều khi phải đắn đo lựa chọn lương rồi thời gian làm. Mình cùng là ng làm thuê chia sẻ với nhau để giúp đỡ nhau chứ ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên