[QUOTE="nhím xù lôn
Không thấy bên anh văn VCB phân theo tiêu chí và tỷ trọng thế nào nữa.

À. Mấy bạn thi tín dụng cái câu khách hàng nợ 12 tỷ ( 8 tỷ gốc, 4 tỷ lãi). Nếu mang 9 tỷ đến trả thì mình nên thu ( 5 gốc, 4 lãi) hay ( 8 gốc, 1 lãi) vậy?[/QUOTE]
Câu này mình nghĩ thu hết gốc trước sau mới thu lãi. Bởi vì phần gốc nếu để quá hạn sẽ phát sinh thêm lãi quá hạn và lãi phạt. Còn nếu để lãi wa hạn sẽ trở thành lãi treo chứ ko tiếp tục sinh lãi

câu đảo nợ mình chọn doanh thu cho vay lớn hơn doanh thu bán hàng.lần đầu mình chọn rút tiền

Cũng nhớ được chút chút cái đề share cho mọi người tham khảo. KHông nhớ chính xác từ ngữ, thông cảm nha :D

1/ công ty cổ phần có tồi thiểu bao nhiêu thành viên
A 2
B 3
C 5
D 100
2/ Giới hạn số tiền kiều hối trong 1 lần rút tại vietcombank là bao nhiêu
A không giới hạn
B 10 000 USD
C …
D 100 000 USD
3/ 2 chủ thẻ của 1 thể tín dụng ngoại tệ là
A Cả 2 đều là người nước ngoài
B 1 là người Việt Nam, 1 người nước ngoài
C 2 chủ thẻ đều là người Việt Nam
D ………
4/ loại hình công ty nào cần có ban kiểm soát?

Mình thắc mắc cái câu Thứ tự trả nợ trong cái dụ phá sản công ty, có ai biết câu trả lời chính xác là gì không?
Chọn cái câu : Án phí, trả người lao động, trả thuế nhà nước,........., trả cổ đông. Mà không biết đúng không nữa :(
22u này mình ngĩ là án phi. xong tới thuế nha nc mới tơi mấy cái còn lại.tại nhà nc khôn lém đè lấy tiền liền àh

trong đề thi lần này rắc rối nhất là mấy câu : "người có liên quan"
rối tung xà bần lên

ngoài ra còn mấy câu về cho vay trung hạm được gia hạn nợ, cho vay ngắn hạn gia hạn nợ

câu
Điểm liệt là bình thường mà. Vietin và BIDV đều có.

À. Mấy bạn thi tín dụng cái câu khách hàng nợ 12 tỷ ( 8 tỷ gốc, 4 tỷ lãi). Nếu mang 9 tỷ đến trả thì mình nên thu ( 5 gốc, 4 lãi) hay ( 8 gốc, 1 lãi) vậy?
này ơ vcb thi thu gốc trước lai tính sau. 8 goc 1 lai. câu này chắc chắn đúng không cần phải bàn cãi

[QUOTE="nhím xù lôn

À. Mấy bạn thi tín dụng cái câu khách hàng nợ 12 tỷ ( 8 tỷ gốc, 4 tỷ lãi). Nếu mang 9 tỷ đến trả thì mình nên thu ( 5 gốc, 4 lãi) hay ( 8 gốc, 1 lãi) vậy?
Câu này mình nghĩ thu hết gốc trước sau mới thu lãi. Bởi vì phần gốc nếu để quá hạn sẽ phát sinh thêm lãi quá hạn và lãi phạt. Còn nếu để lãi wa hạn sẽ trở thành lãi treo chứ ko tiếp tục sinh lãi[/QUOTE]
Câu này là thu lãi trước mới thu gốc đó bạn, NHNN có quy định luôn đó. M chỉ trả lời chứ m không có thi TD.hihi

có câu . công ty có 11 thành viên thi công ty nào có ban kiểm soát . a. công ty cổ phần b. cong ty tnhh c. doanh nghiệp tư nhân d.công ty hợp doanh

ước gì được ngồi kế bạn nhím , thì chắc tự tin hơn . hehe, công nhận làm bài mà chẳng có tự tin cái gì hết á

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back
Bên trên