Mọi người cứ bảo xem đề Miền Bắc rồi đi thi Miền Nam giật mình.
Nhưng như bọn tớ xem đề các năm trước thì lúc đi thi miền Bắc cũng giật mình thôi :)
Rồi năm sau mấy em xem đề năm nay, khi đi thi sẽ giật mình.:D
Thi VCB là giật mình. Nên cần đậu VCB để VỮNG. Và đó là Chung Niềm Tin Vững Tương Lai :)

Hỏi thiệt các bạn thi làm bài ổn hok , sao mình thấy bất an quá , nhất là cái anh văn sao sao á , thấy ớn quá , mà hok biết nó chấm kiểu như thế nào ?

Đùa chứ đề cũng đâu đến nỗi, anh văn cũng tạm mà, mình còn làm đc mấy câu nữa là :v :v :v
Ôi 2 tình yêu xanh mượt BiDV với VCB của đời em
Xa em xa rời vòng tay, hơi ấm bao ngày qua thôi đã trôi qua thật rồi :3

Điểm liệt là bình thường mà. Vietin và BIDV đều có.

Không thấy bên anh văn VCB phân theo tiêu chí và tỷ trọng thế nào nữa.

À. Mấy bạn thi tín dụng cái câu khách hàng nợ 12 tỷ ( 8 tỷ gốc, 4 tỷ lãi). Nếu mang 9 tỷ đến trả thì mình nên thu ( 5 gốc, 4 lãi) hay ( 8 gốc, 1 lãi) vậy?

À. Mấy bạn thi tín dụng cái câu khách hàng nợ 12 tỷ ( 8 tỷ gốc, 4 tỷ lãi). Nếu mang 9 tỷ đến trả thì mình nên thu ( 5 gốc, 4 lãi) hay ( 8 gốc, 1 lãi) vậy?
Thu 4 tỷ lãi trc. Đâu đó trong trí nhớ của mình nó nói như vậy :)

Thu 4 tỷ lãi trc. Đâu đó trong trí nhớ của mình nó nói như vậy :)
uh. bạn mình nó cũng chọn ưu tiên thu hết lãi trước, còn bao nhiêu mới thu đến gốc. Cái này tăng lợi nhuận tối đa cho ngân hàng, (Khi số dư nợ gốc còn thì tiếp tục hưởng lãi cho vay.)

Nhưng mình còn ưu tiên thu hết gốc trước . Còn bao nhiêu mới thu đến lãi. Vì cái này giảm rủi ro cho ngân hàng và giảm áp lực lãi cho khách hàng, đẩy nhanh vòng quay vốn vay của ngân hàng . :)

8 gốc 1 lãi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,608
Thành viên mới nhất
hczghsgemwwin
Back