Xã hội rất rất cần những người như anh bạn :)
Một hình thức động viên con em thôi mà.
Tớ nghĩ ai qua được vòng hồ sơ thì sẽ làm được bài phần Nghiệp vụ thôi. Các bạn nên để ý Tiếng Anh. Ko quá khó nhưng theo kinh nghiệm của tớ đề quá dài so với thời gian. Mỗi câu các bạn chỉ có 45 giây để làm mà ko tính thời gian xem lại. Nếu xem lại các bạn chỉ có 30 giây thôi nhé. Còn nhanh hơn cả Toefl, 60 giây/ câu. Sợ là chưa kịp đánh dấu vào answer sheet đã hết giờ. Các bạn nên có chiến lược làm bài trước và thử là đề bất kì 80 câu trong 60 phút nhé. Độ khó thì khó hơn Toiec, nhưng chưa bằng Ielts hay Toefl. Trong bài thi sẽ có nhiều từ mới, đừng để ý đến chúng. Mình nghĩ 40% số câu chỉ cần nắm ngữ pháp mà ko cần biết nghĩa vẫn làm được. Thời gian ôn ko còn nhiều, chủ yếu nên đặt ra chiến lược làm bài cụ thể cho Tiếng Anh và xem lại Nghiệp vụ.
Theo kinh nghiệm của mình thì đề tiếng anh có 80 câu thì phải có 20 câu đọc nửa đề là chọn được đáp án, 30 câu đọc đủ đề là chọn được đáp án, 20 câu phải suy nghĩ lựa chọn 1 trong 2 đáp án, còn 10 câu thì đánh bừa vì không biết đáp án nào đúng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,765
Thành viên mới nhất
antigamamerch
Back
Bên trên