8.Cty đang mất cân đối vốn , cách nào không cải thiện được tình hình
a>Tăng vốn chử sở hữa ( đ)
b, Bán tài sản cố định (đ)
c. Cơ cấu lại nợ( đ)
d......
Mình nghị câu d . Vốn csh + nợ Dh - Tscđ >=0 , không mất cân đối tài chính
9. Số ngày phải thu của doanh nghiệp tăng lên nghĩa là :
a. Phải thu cua doanh nghiệp với khách hàng tăng lên
b,Phải thu cua doanh nghiệp với khách hàng giảm xuống
c.dn tăng khả năng thu hồi nợ
d, Không có câu nào đúng
Mình chọn a
Số ngày phải thu tăng thì số vòng quay giảm dẫn đến KPT tăng

10. Vay 25000 usd , ls 8 %/năm.Trả 5 lần đều nhau vào cuối mỗi năm trong 4 năm.Hỏi sau lần cuối năm thứ nhất còn lại nợ gốc còn bao nhiều ... Câu này thấy lạ lạ . Mình nghĩ là 20 000 usd

Cho mình hỏi ngu tí là đề kế toán và tín dụng có khác nhau k hay thi chung hết vậy ạ? Có bạn nào miền Bắc thi kế toán k có thể cho mình biết sơ qua cấu trúc đề đc k? :(

Cty đang có một tài sản cố đính, Nguyên giá a1, Khấu hao x1, cty muốn đổi lấy TSCđ khác, nguyên giá a2, khấu hao x2, vậy ghi nguyên giá trong báo cáo tài chính như thế nào mấy bạn
Đại loại câu này là, mang TS 1 khấu hao còn 160tr đi đổi lấy TS 2 khấu hao còn 180tr. Hỏi ghi nguyên giá TS đổi về theo cái nào?
160 Tr nhé

10. Vay 25000 usd , ls 8 %/năm.Trả 5 lần đều nhau vào cuối mỗi năm trong 4 năm.Hỏi sau lần cuối năm thứ nhất còn lại nợ gốc còn bao nhiều ... Câu này thấy lạ lạ . Mình nghĩ là 20 000 usd
Câu hỏi là phần còn phải trả sau năm đầu là bao nhiêu? sau khi trừ đi gốc và lãi năm 1
Câu này là đề sai nhé :)). Trả đều 5 lần vào cuối mỗi năm lại trong vòng 4 năm =]]
Nếu bạn tính theo 5 năm đều thì ra đáp án khác

Cuối 5 năm thi tính khoảng thời gian chỉ có 4 năm thôi, từ cuối năm này tới cuối năm sau là 1 năm.
Mình tính được thế này. Các khoản trả đều nhau mỗi năm là 6261 USD, lãi năm đầu tiên là 2000USD. suy ra gốc năm 1 đã trả là 4261 USD. Cuối lần trả đầu tiên gốc còn 20739 USD. Không biết có đáp án không, hi

Cuối 5 năm thi tính khoảng thời gian chỉ có 4 năm thôi, từ cuối năm này tới cuối năm sau là 1 năm.
Mình tính được thế này. Các khoản trả đều nhau mỗi năm là 6261 USD, lãi năm đầu tiên là 2000USD. suy ra gốc năm 1 đã trả là 4261 USD. Cuối lần trả đầu tiên gốc còn 20739 USD. Không biết có đáp án không, hi
Đáp án có 20739 nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,647
Thành viên mới nhất
nhacai8kbett
Back