Vào trận rồi mới dàn binh thì làm sao qua mắt địch được. Cái này là phải thỏa thuận trước. Giơ ngón tay thôi là cũng quá đủ để ra đáp án cả bài rồi. Vấn đề là các bạn làm ntn mà mới đến đã làm quen được ngay và đạt được thỏa thuận thôi.
Mình thì thấy đơn giản vì mình vs ông kia cũng đều đang đi làm rồi, đi thi thử vận may thôi nên làm quen cũng dễ mà hợp tác cũng thoải mái. Nhưng hồi mình thi thì thấy khá chắc chắn, phải đến 80% ý, bác kia giúp mình được vài câu còn mình cho bác ý coppy cả bài tiếng Anh vs lý thuyết kinh tế luôn (hồi ý thứ 7 thi mình xin nghỉ hẳn cả ngày thứ 6 để ôn dù chỗ làm cũ bận kinh dị). Thi xong thấy chắc ăn vl, cả 2 thằng còn rủ nhau đi cafe, xong trao đổi thông tin linh tinh nữa. Kết quả thì cả 2 cùng vào được vòng phỏng vấn.
À mà đợt mình thi là 1500 hồ sơ, lấy 900 chú đi thi viết, rồi150 đi phỏng vấn, và cuối cùng tuyển 50 nhé. Danh sách thi viết thì thấy 70-80% là bằng giỏi FTU, KTQD, HVTC, HVNH, 20-30% còn lại thì toàn trường mẹ gì ở nước ngoài ý. Mình đỗ được cũng là 1 thể loại trúng độc đắc rồi.
Bác này nói chuẩn vl, rất đáng học hỏi :3 , trước mình thi văn bằng 2 cũng thế, mình hợp tác với 1 ông, 2 anh em cùng đỗ, sau còn học cũng lớp; còn 2 bạn nữ ngồi che bài cả buổi thì tèo :D . Năm ngoái mình có thi VCB, ngồi cạnh mình toàn nữ, các bạn giấu bài như mèo giấu.... :v dù mình tỏ ra rất thân thiện và muốn hợp cmn tác :v . Kết quả mình pass, các bạn ấy tạch, hài vãi =)))

Bác này nói chuẩn vl, rất đáng học hỏi :3 , trước mình thi văn bằng 2 cũng thế, mình hợp tác với 1 ông, 2 anh em cùng đỗ, sau còn học cũng lớp; còn 2 bạn nữ ngồi che bài cả buổi thì tèo :D . Năm ngoái mình có thi VCB, ngồi cạnh mình toàn nữ, các bạn giấu bài như mèo giấu.... :v dù mình tỏ ra rất thân thiện và muốn hợp cmn tác :v . Kết quả mình pass, các bạn ấy tạch, hài vãi =)))
Thế bác có đậu vòng pv k ạ :D

Mình cũng nộp chi nhánh Ninh Bình nè, nhưng đến giờ cũng chưa thấy gì. Chắc cũng đi từ vòng hồ sơ rồi

Các bạn làm thử mấy câu này nhé:
Câu 1: Giả sử mức tiêu dùng cận biên là 0,8. Khi chính phủ tăng chi tiêu 2000 thì tổng cầu:
a, Tăng 2000
b, Giảm 2000
c, Tăng 10000
d, Giảm 10000

Câu 2: Nếu CP tăng chi tiêu và thuế cùng 1 lượng thì:
a, Tổng cung dài hạn tăng
b, Tổng cung ngắn hạn tăng
c, Tổng cầu giảm
d, Tổng cầu tăng

Câu 3: Nếu đương cầu hoàn toàn không nhạy cảm với lãi suất thì khi NHNN tăng cung tiền:
a, Cầu tiền không đổi, lãi suất không đổi
b, Cầu tiền giảm, lãi suất giảm
c, Cầu tiền tăng, lãi suất giảm
d, Cầu tiền giảm, lãi suất tăng

Câu 4: Mục tiêu của marketing ngân hàng theo thứ tự:
a, nghiên cứu SP hiện có, phát triển SP mới, đa dạng hóa SP.
b, đa dạng hóa SP, nghiên cứu SP hiện có, phát triển SP mới
c, đa dạng hóa SP, phát triển SP mới
d, nghiên cứu SP hiện có, đa dạng hóa SP

Câu 5: Kết quả đạt được nhờ marketing sắp xếp theo thứ tự:
a, Tăng chất lương SP, tăng khả năng sinh lời, tăng khả năng cạnh tranh.
b, Tăng chất lương SP, tăng khả năng sinh lời, tăng khả năng kinh doanh an toàn.
c, tăng khả năng sinh lời, Tăng chất lương SP, tăng khả năng kinh doanh an toàn.
d, tăng khả năng sinh lời, Tăng chất lương SP, tăng khả năng cạnh tranh

thôi mở sách kinh tế vi mô vĩ mô trắc nghiệm ra mà làm 1 lượt. Tất cả phần lý thuyết kinh tế vi mô, vĩ mô trong đề đều từ đấy mà ra hết. Ngày xưa trước khi thi mình cũng xin nghỉ 1 ngày ngồi làm mà. Làm được hết.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,771
Thành viên mới nhất
jiangnantiyu113
Back
Bên trên