Nói nhảm nhí, việc yêu cầu khách hàng cung cấp thông tin tài chính để phục vụ thẩm định và việc này chẳng liên quan quái gì đến nhau.
Bản thân mỗi cán bộ tín dụng đều phải hiểu khi mình làm việc với thông tin của khách hàng mình phải có trách nhiệm giữ bí mật thông tin thì mới khiến khách hàng tin tưởng được. Với thông tin về tình hình tài chính, hợp đồng lao động, tài sản của khách hàng, tài khoản tại VCB mình không bao giờ để lộ cho bất kỳ ai kể cả người nhà của khách hàng. Bản thân ISO được VCB theo đuổi là vì lẽ đó.
Đồng chí HO kia chắc chưa thấm cái ISO vì làm ở bộ phận không làm việc với thông tin khách hàng. Mà lương của bản thân đồng chí không phải là thông tin cá nhân của đồng chí mà là thông tin của cả người khác nữa
Khổ quá, cái iso thì các bạn CN trượt lên trượt xuống, thi mấy lần không đỗ mà bảo học thuộc cái gì, học xong có làm được như thế đâu.

Dĩ nhiên là có những thông tin không được phép tiết lộ cho mọi người. Vị trí của mình thì nếu nói về thông tin thì toàn thông tin bán ra tiền thôi, nhưng mình cũng biết cái gì được nói cái gì không, phải lo giữ nồi cơm của mình yên ổn chứ.

Còn cái vụ lương thưởng của mình nếu người khác biết thì lộ thông tin tuyệt mật gì, sẽ có sự việc gì xảy ra, VCB bị cơ quan thuế truy thu thuế TNCN hay ntn, cùng lắm là có người bị vợ con tra hỏi tiền đâu thôi. :) Với mình thì nó chỉ là thông tin tham khảo cho các bạn muốn thi vào VCB thôi, và thu nhập của mình dĩ nhiên k đại diện cho cả VCB, nhiều người cao hơn mình nhiều lắm và cũng nhiều người thấp hơn mình nữa. Thông tin về thu nhập của cán bộ VCB thì ít nhất 13.000 cán bộ VCB biết, và cơ số đồng chí là bố mẹ, vợ chồng, người thân cũng biết nữa nên mình nghĩ chẳng có gì là tuyệt mật cả.

Thực sự quý bác VCB HO vs bác tester vãi đ**. Không có 2 bác thì từ trước tời giờ cứ lò mò chả biết cái quái gì cả. hi hi! :D:D:D:D:D

Haizzz, khổ với mấy bác quá. Lương thưởng thì có cái gì mà tuyệt với chả mật....:) nói thật là có dấu cũng chẳng được.
Bonus với mấy bác vài thông tin tuyệt mật đây: lương Rooney: 300k/tuần, David Silva: 200k/tuần, Aguero: 225k/tuần...
Tớ fan Mu đang buồn đây, đừng chọc :p :p

có phải nhân viên nào ở VCB cũng được phụ cấp 400k tiền xăng và 200k điện thoại không mấy bác? hay chỉ nhân viên tín dụng thôi?

Thật ra mình cũng hiểu ý bác Malphite. Các NH đều có quy định là ko đc tiết lộ ra ngoài thông tin nội bộ trong đó có vấn đề lương thưởng. NH mình còn quy định bí mật lương ngay cả với các đồng nghiệp khác, ko ai biết lương của ai. Tuy quy định là thế nhưng vc bác Vietcombank HO nói ra để anh em tham khảo mình nghĩ ko có gì là quá nguy hiểm hay ảnh hưởng đến ai cả. Mà cũng ko biết bác ý làm ở HO thật hay ko, mặt mũi ra sao, yêu người thế nào nên bác Malphite đừng căng thẳng quá :D :D :D
Mình có ý kiến tnay
Các bài báo thì chém tơi tả theo quỹ lương ngân hàng tăng ...% lương tb nvien nghag nay 20tr, nghang kia 16tr. Sao có quy định k được tiết lộ lương rồi lại công bố rộng về lương trung bình
Nếu k có những ng thật nói về lương thật thì chta sẽ còn ảo tưởng lắm

bác cứ nói quá, box banker của UB chắc cùng lắm có vài ngàn mem, active có vài trăm mem, vào box này chắc còn vài chục mem thôi :D

Vài trăm ngàn thì bằng cả hệ thống ngân hàng VN vào đây rùi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back