Khi chi tiêu của chính phủ tăng thì
a. Cung tiền tăng
b.Cầu tiền tăng
c.lãi suất tăng
d.lải suất giảm
Mấy bạn trả lời giúp mình nhe!
Mình chọn câu d.
Mình chọn C
G (chi tiêu chính phủ), T (thuế): Chính phủ tăng G (giảm T) sẽ làm IS dịch chuyển sang phải -> Ls tăng

Biểu lãi suất thẻ tín dụng mới của VCB (áp dụng cho tất cả các loại thẻ) nhé:
Thẻ platinum: 10%
Thẻ vàng 15%
Thẻ thường: 17%
Thuộc nhóm thấp nhất thị trường nhé. Nghe mấy ngân hàng khác toàn 20-25% đến sợ.

Hic làm mấy bank bên ngoài như mình chạy thẻ tín dụng ko nổi :D lãi suất bên mình đang ưu đãi cho CBNV 12.5% còn khách bên ngoài thì 18% :D

Hic làm mấy bank bên ngoài như mình chạy thẻ tín dụng ko nổi :D lãi suất bên mình đang ưu đãi cho CBNV 12.5% còn khách bên ngoài thì 18% :D
Nhưng VCB tiêu chuẩn làm thẻ cũng khó khăn vãi ra ý.

Đợt trước đứa bạn mình kể là có ngân hàng (nước ngoài) qua mời thẻ, nó bảo là anh có thẻ VCB rồi. Đội kia càng hớn hở bảo có thẻ VCB rồi càng tốt anh ạ, anh được VCB cấp hạn mức bao nhiêu bọn em làm cho gấp rưỡi. Hớn ha hớn hở làm cái vì cũng có mất gì đâu (được miễn phí thường niên 1 năm gì đấy, định hết 1 năm thì đi khóa), xong về sau bị táng cho đủ loại phí, đến đi đóng thẻ ko dùng nữa cũng mất tiền triệu.

Khi chi tiêu của chính phủ tăng thì
a. Cung tiền tăng
b.Cầu tiền tăng
c.lãi suất tăng
d.lải suất giảm
Mấy bạn trả lời giúp mình nhe!
Mình chọn câu d.
mình nghĩ thế này, khi chính phủ tăng chi tiêu dẫn đến thu nhập Y tăng dựa vào đường IS ta có thể thấy nó dịch chuyển sang phải và làm cho lãi suất tăng theo để trở về trạng thái cân bằng

Nhưng VCB tiêu chuẩn làm thẻ cũng khó khăn vãi ra ý.

Đợt trước đứa bạn mình kể là có ngân hàng (nước ngoài) qua mời thẻ, nó bảo là anh có thẻ VCB rồi. Đội kia càng hớn hở bảo có thẻ VCB rồi càng tốt anh ạ, anh được VCB cấp hạn mức bao nhiêu bọn em làm cho gấp rưỡi. Hớn ha hớn hở làm cái vì cũng có mất gì đâu (được miễn phí thường niên 1 năm gì đấy, định hết 1 năm thì đi khóa), xong về sau bị táng cho đủ loại phí, đến đi đóng thẻ ko dùng nữa cũng mất tiền triệu.

Đúng rồi bạn cái đó là chính sách phát hành thẻ tín dụng cho các đối tượng KH đã có sử dụng thẻ của một số bank có uy tín (HSBC, ANZ, CITIBANK, SACOM, VCB, ACB ... ) đó cũng là một cách để rút ngắn việc thẩm định, mở rộng đối tượng phát hành thẻ, nâng cao chất lượng KH vì qua sao kê KH gửi để bộ phận thẩm định tham chiếu sẽ thấy KH đó có nhu cầu sử dụng thật hay ko ? hay chỉ phát hành rồi đề đó (thẻ chết) ... cái này mình rành tại chuyên viết mấy cái Policy cho vụ này :D

Khi NHNN giảm cung tiền thì điều nào đúng.
a. lải suất tăng
b. lải suất giảm
c. cầu tiền giảm
d. Tỷ lệ dữ trữ bắt buộc tắng
dap an: a

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,578
Số bình luận
528,097
Tổng số thành viên