Vietcombank [HOT] Vietcombank tuyển dụng 62 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính (Hà Nội & TPHCM) (tháng 9, 10/2016)

Làm 1 cái rì viu cho vị trí CV TTTM để thi lần 2 còn nhớ....
- nghiệp vụ: 50 câu
+ 10 câu tiếng việt về vĩ mô
+ 40 câu tiếng anh nghiệp vụ
- tiếng anh: 50 câu: điền từ, tìm từ sai.
Làm xong cả 2 cộng lại chưa dc 10d

Mình mới đi thi HO về, đề thi vị trí CV kế hoạch vừa rộng vừa sâu (hoặc do mình hiểu biết hạn hẹp :D) gồm
+10 câu liên quan đến vi mô vĩ mô trong đó chủ yếu là Vĩ Mô (hỏi nhiều về cầu tiền và cung tiền, lạm phát)

+ 10 câu liên quan đến tài chính doanh nghiệp, phần này mình làm OK có lẽ do mình đã đi làm nhiều năm và có kinh nghiệm vị trí này, còn các bạn mới ra trường thì mình nghĩ sẽ hơi khó một chút. Trong đó có 1-2 bài tập nhỏ, 1 vài câu về báo cáo tài chính. Nói chung mặc dù mình đi làm lâu rồi, làm phần này khá nhanh nhưng mình nghĩ là khá khó.

+ 30 câu còn lại liên quan đến kiến thức về luật, về NHNN, về KBNN, về thị trường CK, về chế độ kế toán. Hiu hiu, khá là khó nhằn.
Nhìn chung, đối với mình đề nghiệp vụ như này không hề dễ, đối với sv mới ra trường không dễ kiểu khác mà đối với ngươì đã đi làm khó kiểu khác, vì nó bao quát quá.

Sau khi xong nghiệp vụ, đến đề TA thì quả nhiên lời đồn thi VCB tiếng Anh khó ko có sai tí nào. Có những đoạn mình làm bài mà đầu óc mông lung luôn, ko hiểu mình đang làm cái gì nữa, có lẽ một phần do quá lâu mình không sử dụng TA rồi

Toàn bộ đề thi nghiệp vụ và TA đều là trắc nghiệm, 45 phút cho 50 câu mỗi phần, làm xong có kết quả luôn, đề khá dài và khó nên mình làm xong mỗi phần chỉ còn tầm gần 10' để soát lại. Cả phòng thi mình làm xong ai nấy cũng rất đăm chiêu và kín tiếng nên mình không rõ các bạn làm có tốt không.

À, VCB hot thật đấy, có 3 chỉ tiêu mà đi thi hơn 70 mạng, quả nhiên tiếng lành đồn xa.
HO mà. Nhưng đúng là 70/3 thì kinh thật. Mặc dù thế ai mà đỗ thì cũng sẽ rất đáng công đi thi.

Mình thấy đề tiếng Anh chắc chỉ ngang như thi tốt nghiệp cấp 3 thôi, phần nghiệp vụ thì rộng nên đòi hỏi kiến thức nhiều hơn. Nhưng kể mà cho thi chung cả 2 phần thì mình sẽ có thêm thời gian làm phần nghiệp vụ. Nói tỷ lệ chọi thì chắc TTTM cao hơn nhiều chứ, gần 140/4 chỉ tiêu cơ mà :-?

Giờ các bạn thi tốt nghiệp cấp 3 khó thế cơ à? Dù gì thì mình cũng đã từng thi bidv điểm TA cao nhất cả 1 đợt thi tuyển tập trung mà sao giờ thui chột thế nào lại thấy TA khó như vầy :(

Làm 1 cái rì viu cho vị trí CV TTTM để thi lần 2 còn nhớ....
- nghiệp vụ: 50 câu
+ 10 câu tiếng việt về vĩ mô
+ 40 câu tiếng anh nghiệp vụ
- tiếng anh: 50 câu: điền từ, tìm từ sai.
Làm xong cả 2 cộng lại chưa dc 10d
Hí hí. Tớ thấy cho vĩ mô vào đúng là bất ngờ, tớ cữ nghĩ chỉ có mỗi đề chuyên ngành bằng tiếng anh thui. Ấy thế mà, bài vĩ mô tớ làm thế nào mà đc 8/10, trong khi nghiệp vụ 40 câu kia thì thấp tè à! Ngậm ngùi ra về....

Nghiệp vụ co chắc phải trên 70% mới đỗ cơ. Ko biết mặt chung các bạn thế nào. Còn cả bài luận ko biết chấm thế nào nữa.

Mình thi vị trí cán bộ kế toán tài vụ TTĐT, cả ds có mỗi 14 thí sinh và cũng chỉ có 5 mạng đi thi :) đang hí hửng vì cơ hội pass cao ai dè gặp phải người ra đề quá cao thủ :)))
1. Đề nghiệp vụ quá rộng và 3 chấm, ý là k có từ nào để miêu tả, mình ôn kinh tế vi vĩ mô, cung càu tiền tệ, CSTT mà đề toàn rơi vào các thể loại đường cong Phillip and Keynes :)))), rồi ôn các sp của VCB cuối cùng bị tủ đè k ngóc đầu lên đc khi toàn ra nào thuế nào các thông tư của CP nào báo cáo TC, vốn thặng dư cấp 2,...KQ sau 45' điền mò là 21/50, chưa quá bán nên 99,9% là tạch
2. Đề anh văn mình thấy khá dễ thở so vs các lần thi trước, chủ yếu là các thì, từ vựng chứ k có TA chuyên ngành
Bên bạn có 5 ng thi thôi ma, cứ hvong xem sao, có khi 5 ng cg đi pv cg nên :D

Mình mới đi thi HO về, đề thi vị trí CV kế hoạch vừa rộng vừa sâu (hoặc do mình hiểu biết hạn hẹp :D) gồm
+10 câu liên quan đến vi mô vĩ mô trong đó chủ yếu là Vĩ Mô (hỏi nhiều về cầu tiền và cung tiền, lạm phát)

+ 10 câu liên quan đến tài chính doanh nghiệp, phần này mình làm OK có lẽ do mình đã đi làm nhiều năm và có kinh nghiệm vị trí này, còn các bạn mới ra trường thì mình nghĩ sẽ hơi khó một chút. Trong đó có 1-2 bài tập nhỏ, 1 vài câu về báo cáo tài chính. Nói chung mặc dù mình đi làm lâu rồi, làm phần này khá nhanh nhưng mình nghĩ là khá khó.

+ 30 câu còn lại liên quan đến kiến thức về luật, về NHNN, về KBNN, về thị trường CK, về chế độ kế toán. Hiu hiu, khá là khó nhằn.
Nhìn chung, đối với mình đề nghiệp vụ như này không hề dễ, đối với sv mới ra trường không dễ kiểu khác mà đối với ngươì đã đi làm khó kiểu khác, vì nó bao quát quá.

Sau khi xong nghiệp vụ, đến đề TA thì quả nhiên lời đồn thi VCB tiếng Anh khó ko có sai tí nào. Có những đoạn mình làm bài mà đầu óc mông lung luôn, ko hiểu mình đang làm cái gì nữa, có lẽ một phần do quá lâu mình không sử dụng TA rồi

Toàn bộ đề thi nghiệp vụ và TA đều là trắc nghiệm, 45 phút cho 50 câu mỗi phần, làm xong có kết quả luôn, đề khá dài và khó nên mình làm xong mỗi phần chỉ còn tầm gần 10' để soát lại. Cả phòng thi mình làm xong ai nấy cũng rất đăm chiêu và kín tiếng nên mình không rõ các bạn làm có tốt không.

À, VCB hot thật đấy, có 3 chỉ tiêu mà đi thi hơn 70 mạng, quả nhiên tiếng lành đồn xa.
Em thi vị trí có 2 chỉ tiêu mà cũng gần 80 người đi thi ạ :'(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back