Vietcombank [HOT] Vietcombank tuyển dụng 189 chỉ tiêu cho 54 chi nhánh trên toàn hệ thống - Đợt cuối năm 2016

Vcb giờ cũng áp lực bạn à. Chẳng ai biết trước được điều gì nhỉ :).
thằng bạn mình làm vietin hoàng mai mà ca thán suốt ngày
đồng nghiệp nó thì bỏ việc cả đống
lương chắc ok nhưng áp lực là ko ít, nó bảo ko đáng với sức lực, thời gian và rủi ro. nên bỏ vietin mở quán ăn rồi :D

thằng bạn mình làm vietin hoàng mai mà ca thán suốt ngày
đồng nghiệp nó thì bỏ việc cả đống
lương chắc ok nhưng áp lực là ko ít, nó bảo ko đáng với sức lực, thời gian và rủi ro. nên bỏ vietin mở quán ăn rồi :D
Mình đang ờ VTB. Lò mò qua VCB. K biết có khi nào chỉ là nhảy từ hố lửa này qua hố lửa khác. Tuy nhiên tới giờ vẫn chưa đc gọi đi pv. Nên có thể nói đến cơ hội nhảy hố cũng k có rồi. Về đi bán xôi gà đây ^^

Sent from my IM-A910S using U&Bank Mobile app

Đúng là ngân hàng: người trong muốn ra, người ngoài muốn vào. Lắm éo le. VCB ko phải ko có người nghỉ vì áp lực đâu, chỉ lau VCBer ít chia sẻ thông tin hơn các bank khác thôi.

Kinh nghiệm mình cũng ít nên ko dám khuyên gì nhiều. Giờcai gi cũng áp lực bạn à, mình ko biết bạn làm ngân hàng được bao lâu nhưng để biết có yêu nghề này hay ko thì mình nghĩ cần 1-2 năm. Mới vào chưa trải nghiệm dc nhiều đâu. Còn nếu bạn có sự lựa chọn khác thì làm song song đi, biết yêu cái nào hơn liền.

Kinh nghiệm mình cũng ít nên ko dám khuyên gì nhiều. Giờcai gi cũng áp lực bạn à, mình ko biết bạn làm ngân hàng được bao lâu nhưng để biết có yêu nghề này hay ko thì mình nghĩ cần 1-2 năm. Mới vào chưa trải nghiệm dc nhiều đâu. Còn nếu bạn có sự lựa chọn khác thì làm song song đi, biết yêu cái nào hơn liền.
4 năm làm bank. Vẫn thích ngành này vô cùng. Điều khiến mình k an tâm là tương lai ngành này k có. Nó sẽ ảnh hưởng cả đến cs gia đình. Nếu bây giờ rẽ ra lối khác. Vẫn còn may ra kịp. Trễ hơn là k thể rời khỏi ngành này. Chăn nào rận đó. Đúng là vẫn có nhìu bạn làm VCB cn lớn đã chào thân ái quyết thắng. Chỉ mong các UBer ở đây may mắn tìm đc chi nhánh phù hợp. Có một chỗ làm lâu dài. Đừng như mình....

Sent from my IM-A910S using U&Bank Mobile app

Đúng là làm bank lâu chuyển ngành khác có nhiều trở ngại và hầu như k dc nhận vì ngành đó cũng yêu cầu kinh nghiệm, trừ mấy ngành liên quan kiểu bảo hiểm nhân thọ, BĐS và tự doanh. Cuối cùng quyết định là của bạn vì không ai trong hoàn cảnh của bạn và hiểu dc :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,811
Thành viên mới nhất
Phụ Kiện Hè
Back
Bên trên