Đợt này SGD hình như chuẩn bị triển khai cho vay cá nhận tại các phòng giao dịch và set up 1 đội bán hàng chủ động (chuyên đi tìm kiếm khách hàng và mang về cho bộ phận cán bộ tín dụng ở nhà xử lý giấy tờ hồ sơ) thì phải.
Bạn làm bên VCB à? nếu như bạn nói thì vị trí này đơn thuần là nhân viên sale giống bên Maritimebank chứ ko cần nghiệp vụ mấy

CB tín dụng cá nhân ko bao giờ phải đi tiếp khách hàng cả, chỉ có quan hệ giao lưu bóng đá với các sales bất động sản rồi thỉnh thoảng nhậu nhẹt thôi. Càng có mối quan hệ với nhiều sales thì càng tốt vì họ sẽ giới thiệu khách hàng vay vốn cho mình, đặc biệt là KH mua nhà các dự án. Còn bên tín dụng doanh nghiệp SMEs và khách hàng lớn thì phải nhậu nhiều đấy. nhưng được cái mở rộng mối quan hệ cũng nhiều hơn là cá nhân. TUY NHIÊN, LÚC NGÂN HÀNG TUYỂN DỤNG BẠN, ĐẾN KHI NÀO BẠN PASS PHỎNG VẤN VÀ ĐC GỌI ĐI NHẬN VC THÌ MỚI BIẾT MÌNH ĐC VÀO VỊ TRÍ GÌ NHÉ, KO ĐC PHÉP CHỌN, MÀ MÌNH CÓ CHỌN THÌ CŨNG CHƯA CHẮC ĐC VÀO ĐÚNG PHÒNG MÌNH CHỌN VÌ QUA VÒNG PV LÀ CÁC SẾP ĐÃ NHÌN THẤY TỐ CHẤT CỦA MÌNH PHÙ HỢP VỚI VỊ TRÍ GÌ RỒI (TÍN DỤNG CÁ NHÂN/SMES/KHÁCH HÀNG LỚN/ĐẦU TƯ DỰ ÁN/GIAO DỊCH VIÊN,...). THỰC RA LÀ VÀO ĐC HAY KHÔNG CŨNG LÀ HÊN XUI THÔI :D. Đủ điều kiện nộp hồ sơ thì cứ nộp, biết đâu đc gọi đi thi viết. rồi đc gọi đi thi viết thì cứ đi, biết đâu đc vào pv. và đc gọi pv thì cũng đi nốt, biết đâu mình có duyên với VCB thì sao?:3. Dù sao cũng chúc mọi người may mắn :)

Bạn làm bên VCB à? nếu như bạn nói thì vị trí này đơn thuần là nhân viên sale giống bên Maritimebank chứ ko cần nghiệp vụ mấy

Mình ko chắc chắn có phải cán bộ tín dụng đợt này để set up đội đó hay ko. SGD hiện tại gần 1000 cán bộ nhân viên rồi mà vẫn tuyển nhiều thế nhỉ? :rolleyes:

Thấy Hv Tài chính giới hạn chỉ những ngành Kế toán, ngân hàng, tài chính doanh nghiệp. Còn những chuyễn ngành khác nộp là không nhận à :( Có ai không thuộc những ngành trên mà nộp vẫn nhận không?

Thấy Hv Tài chính giới hạn chỉ những ngành Kế toán, ngân hàng, tài chính doanh nghiệp. Còn những chuyễn ngành khác nộp là không nhận à :( Có ai không thuộc những ngành trên mà nộp vẫn nhận không?

Đúng rồi, những chuyên ngành khác thường là nộp thì cứ nộp thôi chứ ko đc gọi đâu b

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên