Có bạn nào đi nộp hồ sơ ở Sở giao dịch VCB chưa vậy, họ có đo chiều cao k các bạn?

Vietcombank là ngân hàng yêu cầu khắt khe nhất trong vòng hồ sơ. Ứng viên bắt buộc phải đáp ứng đầy đủ yêu cầu tuyển dụng & hồ sơ giấy tờ. Một số lưu ý cho các bạn, đặc biệt là các bạn SV năm cuối về việc nộp hồ sơ vào Vietcombank:

1. Điều đầu tiên là ứng viên ĐÃ TỐT NGHIỆP đại học và phải nằm trong các trường trong danh sách. Còn ngành học thì tùy CN, có CN bắt buộc phải là các ngành học trong thông báo tuyển dụng, có CN du di cho các bạn thêm 1 số ngành học của trường đó.

-> Sinh viên năm cuối KHÔNG đủ điều kiện nộp hồ sơ. Các bạn không nên sốt ruột, vì từ thời điểm các bạn có bằng trở đi Vietcom vẫn tuyển khá nhiều. Các bạn cũng nên nhớ là tầm này sang năm các bạn là người đủ điều kiện nộp hồ sơ, còn các bạn sau các bạn 1 khóa lại k đủ điều kiện:rolleyes:

2. Về bộ hồ sơ giấy tờ, các bạn phải chuẩn bị đầy đủ các loại giấy tờ, yêu cầu như thế nào thì chuẩn bị y như thế, k được thiếu bất cứ loại giấy tờ nào. Trong đó, đáng lưu ý nhất là Giấy khám SK. Giấy khám SK phải là bản A3 (gấp đôi thành 2 tờ A4) của bệnh viện/phòng khám đủ tiêu chuẩn khám SK, phải dán ảnh & có dấu giáp lai.

3. Về việc đo chiều cao: đa số các CN đều tiến hành đo chiều cao, trừ 1 số CN.

Cuối cùng, những lưu ý trên CHỈ dành cho những ứng viên tự thi vào VCB theo con đường chính thống:rolleyes:.

mình k biết hội sở nhận hồ sơ thế nào, nhưng mình vừa gọi hỏi 1 anh làm nhân sự ở VCB Hà Nội, a ấy bảo là CHỈ nhận bằng, giấy chứng nhận bẳng điểm hay những ai kỳ này đang đi thực tập sẽ KHÔNG ĐƯỢC CHẤP NHẬN NHÉ :-s

trc thấy bên SGD vẫn nhận CNTN mà
mình k biết hội sở nhận hồ sơ thế nào, nhưng mình vừa gọi hỏi 1 anh làm nhân sự ở VCB Hà Nội, a ấy bảo là CHỈ nhận bằng, giấy chứng nhận bẳng điểm hay những ai kỳ này đang đi thực tập sẽ KHÔNG ĐƯỢC CHẤP NHẬN NHÉ :-s

Với các bạn SV năm cuối: VCB: "Em rất tốt nhưng chúng tôi rất tiếc":D

Anh cóc có thể cho em biết được chi nhánh nào du di một số ngành học không ạ. Em học Chuyên ngành QTKD của kinh tế quốc dân mà muốn nộp hồ sơ quá ~.~

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,846
Thành viên mới nhất
linkvaomksport
Back
Bên trên