@nhantrandakl : anh có đậu không?
mình đc hẹn pv hôm 16 nhưng lên đổi lịch, hôm nay 17 mới pv. pv lấy 8 người rồi chia làm 2 team. ban đầu thì là tg mọi người làm quen và tự giới thiệu. sau đó đc phát 2 đề tài trái ngược nhau để thảo luận. 1ng đc củ để nêu ý kiến of nhóm mình. hai nhóm phản biện và sau cùng là 5p chia sẻ của anh chị coi thi. hôm nay nhóm mình là anh Hường Sơn, khá là vui vẻ thoải mái. làm quen đc một em gaia dễ thương lắm lắm hí hí
Đề tài về vấn đề gì vậy bạn Vietha ơi, bạn có thể share chi tiết được hok?thanks

Đề tài về vấn đề gì vậy bạn Vietha ơi, bạn có thể share chi tiết được hok?thanks
mình pv trong sg bạn nhé. đề tài of tụi mình là linh hoạt trong quy trình, thủ tục cho vay. còn nhóm bên kia là tuân thủ đúng quy trình. hai nhóm thảo luận và phản biện qua lại trog 15p.
có nhiều đề tài với anh chị coi thi nữa. nói chung k liên quan gì tới nghiệp vụ lắm đâu. chỉ là cách bạn nhìn nhận, đánh giá và bảo vệ cho đánh giá của bạn thôi. nói chuyện phải thuyết phục và logic nhé. đừng nói câu trc rồi ra câu sau đôm đốp nhau là hỏng đấy. với một nhóm thì phải luôn bảo vệ quan điểm của mình, đừng để nhóm kia ngta ép một hồi phải thừa nhận quan điểm của ngta là hỏng rồi.

mình pv trong sg bạn nhé. đề tài of tụi mình là linh hoạt trong quy trình, thủ tục cho vay. còn nhóm bên kia là tuân thủ đúng quy trình. hai nhóm thảo luận và phản biện qua lại trog 15p.
có nhiều đề tài với anh chị coi thi nữa. nói chung k liên quan gì tới nghiệp vụ lắm đâu. chỉ là cách bạn nhìn nhận, đánh giá và bảo vệ cho đánh giá của bạn thôi. nói chuyện phải thuyết phục và logic nhé. đừng nói câu trc rồi ra câu sau đôm đốp nhau là hỏng đấy. với một nhóm thì phải luôn bảo vệ quan điểm của mình, đừng để nhóm kia ngta ép một hồi phải thừa nhận quan điểm của ngta là hỏng rồi.
UHm, thanks bạn nhiều, vậy ngta có báo kết quả chọn ai ngay ko bạn, các anh chị coi thi chia sẻ gì trong 5p cuối hả bạn?

à, các bạn ơi, hôm nay mình có nói chuyện và trao đổi với anh Hường Hồng Sơn, phụ trách tuyển dụng cho Miền Nam hiện nay. Mình có đề cập tới vấn đề là đợt tuyển dụng tập trung tháng 03/2014 vừa rồi. có một số bạn đã tham gia pv nhóm và đc gửi mail trúng tuyển, đợi lịch pv cá nhân. tuy nhiên, có một số bạn k đc tech liên lạc để pv cá nhân.
anh Sơn bảo, mình tập hợp các bạn lại, các bạn chụp lại mail của tech và gửi mail cho mình. mình sẽ phản hổi lại với anh Sơn để giải quyết cho các bạn. Đây cũng là cơ hội cho các bạn mà.
mail của mình là tranvietha91@gmail.com

Nhóm mình cũng rứa:D nhưng nói 1 hồi thành ra 2 đề tài hổ trợ cho nhau. Có 1 anh ngồi nghe mà có vẻ ko quan tâm lắm... để 2 nhóm tự nói thôi.. xong hết rồi cho cả đám về...nói thông báo kết quả sớm.. cũng k biết sao nữa

Nhóm mình cũng rứa:D nhưng nói 1 hồi thành ra 2 đề tài hổ trợ cho nhau. Có 1 anh ngồi nghe mà có vẻ ko quan tâm lắm... để 2 nhóm tự nói thôi.. xong hết rồi cho cả đám về...nói thông báo kết quả sớm.. cũng k biết sao nữa
hờ hờ bên tụi mình thì anh ấy quan sát cách hai nhóm làm việc, bổ sug cho nhau thôi chứ mình nghĩ, mấy ý kiến của tụi mình đưa ra chỉ là tép riu thôi hehe

Mình phỏng vấn ở tôn đức thắng ngày 18, pv trễ nhất,6h20 mới ra khỏi phpngf,ổng nói là 7-10 ngàu sẽ có kq, chắc tạch quá,trong khi 2 nhóm làm việc rất sôi nổi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133
Back
Bên trên