Techcombank [HOT] Techcombank tuyển dụng nhiều vị trí trên cả nước (tháng 9/2013)

Các bạn mang hồ sơ nhớ mang thêm CV, nếu các bạn thấy tiếc 1 bộ hồ sơ thì chỉ cần mang CV, ko vấn đề gì cả. Nếu đỗ thì bổ sung cũng đc.
sẽ có trường hợp đc giữ lại hồ sơ, có trường hợp phải mang hồ sơ về, nhưng kết quả thế nào thì không ai rõ.

mình chia sẻ kinh nghiệm và chia sẻ của mình: phỏng vấn trong 7 phút (bạn mình ngồi ngoài tính giờ), không hỏi nghiệp vụ (có thể vì mình không có kiến thức chuyên ngành)
Nội dung là tự giới thiệu bản thân, kinh nghiệm việc làm, điểm mạnh điểm yếu, biết gì về vị trí ứng tuyển, làm thế nào để hoàn thành chỉ tiêu .... (toàn câu rất dễ và phổ biến đúng không)

Phòng mình hội đồng có 3 người (trong đó có a Thế Anh, 2 ac còn lại mình đã quên tên), toàn anh Thế Anh hỏi, 2 ac còn lại chỉ ngẩng lên nhìn mình 1 cái lúc mình đi vào, sau đó, trong toàn bộ quá trình pv đều cúi mặt xuống bàn, 1 chị thì nhìn vào sổ (có take note) và động đến đt , a còn lại thì chăm chăm vào cái ipad mình ko biết ac có để ý mình nói gì kô nên mình chưa dám đánh giá là có chuyên nghiệp hay ko.

Khi mình đang trả lời gần hết các nội dung trên, a Thế Anh có đt đi ra ngoài, chị trong phòng đặt thêm 1 câu hỏi cho mình, nhưng rất tiếc lại là câu a Thế Anh vừa hỏi mình và mình đã trả lời. đến lúc này mình thật sự hoang mang, ac ý có thật sự đang pv để đánh giá gì mình ko? Mình rất mong đc vào làm ở đây để có cơ hội làm rõ nghi vấn này :))

tớ nghĩ các bạn đừng vào đây hỏi những câu như có hỏi nghiệp vụ không , câu hỏi thế nào :D vì nó thực sự chẳng giúp ích gì đâu, 3 phòng phỏng vấn là 3 hôi đồng khác nhau, kể cả cùng 1 hội đồng thì cũng ko có bảng câu hỏi chuẩn để mng chuẩn bị. các bạn cứ tự tin vào là đc, kể cả có bị hỏi nghiệp vụ thfi cũng có nhiều cách để các bạn lái câu trả lời của mình đi mà :D hơn nữa, chúng mình đang chọi nhau, ai lại tự dưng tiết lộ thiên cơ cho kẻ địch ;)) trao đổi sau khi kết thúc đợt này để lần sau lấy kình nghiệm thôi hehe (sry nếu mình nói sai nhé )

chúc các bạn và cả mình may mắn!!!

C ơi, cho t hỏi CV theo mẫu NH, hay CV viết tay vậy?
Tất nhiên là mẫu của NH chứ bạn.

Tớ pv mùng 2/10 cơ mà vừa nhận đc tin nhắn của Tech : Techcombank trân trọng thông báo các ứng viên phỏng vấn chương trình tập trung vui lòng mặc trang phục công sở lịch sự và tìm hiểu kỹ vị trí ứng tuyển".
Lần trước thấy mọi ng đi pv đều ăn mặc lịch sự mà..hic
Chắc hôm nay có nhiều bạn ăn mặc k lịch sự cho lắm nên anh chị mới nhắc nhở thế. T ngồi chờ pv mà đau hết cả mắt với những mốt thời trang mà một số bạn nữ đi pv mặc. Nào là áo voan, áo sát nách, không cổ, chân thì quá dài và mặc zip quá ngắn @.@... như đi trình diễn thời trang vậy. Hôm nay 1 bạn nam mặc quần bò còn bị anh Thế Anh mắng cho 1 trận khi vừa bước đến cửa và sau khi ra anh đã tỏ thái độ không hài lòng ra mặt.
Nói chung là các bạn pv sau nhớ rút kinh nghiệm về vấn đề này.

Các bạn mang hồ sơ nhớ mang thêm CV, nếu các bạn thấy tiếc 1 bộ hồ sơ thì chỉ cần mang CV, ko vấn đề gì cả. Nếu đỗ thì bổ sung cũng đc.
sẽ có trường hợp đc giữ lại hồ sơ, có trường hợp phải mang hồ sơ về, nhưng kết quả thế nào thì không ai rõ.

mình chia sẻ kinh nghiệm và chia sẻ của mình: phỏng vấn trong 7 phút (bạn mình ngồi ngoài tính giờ), không hỏi nghiệp vụ (có thể vì mình không có kiến thức chuyên ngành)
Nội dung là tự giới thiệu bản thân, kinh nghiệm việc làm, điểm mạnh điểm yếu, biết gì về vị trí ứng tuyển, làm thế nào để hoàn thành chỉ tiêu .... (toàn câu rất dễ và phổ biến đúng không)

Phòng mình hội đồng có 3 người (trong đó có a Thế Anh, 2 ac còn lại mình đã quên tên), toàn anh Thế Anh hỏi, 2 ac còn lại chỉ ngẩng lên nhìn mình 1 cái lúc mình đi vào, sau đó, trong toàn bộ quá trình pv đều cúi mặt xuống bàn, 1 chị thì nhìn vào sổ (có take note) và động đến đt , a còn lại thì chăm chăm vào cái ipad mình ko biết ac có để ý mình nói gì kô nên mình chưa dám đánh giá là có chuyên nghiệp hay ko.

Khi mình đang trả lời gần hết các nội dung trên, a Thế Anh có đt đi ra ngoài, chị trong phòng đặt thêm 1 câu hỏi cho mình, nhưng rất tiếc lại là câu a Thế Anh vừa hỏi mình và mình đã trả lời. đến lúc này mình thật sự hoang mang, ac ý có thật sự đang pv để đánh giá gì mình ko? Mình rất mong đc vào làm ở đây để có cơ hội làm rõ nghi vấn này :))

tớ nghĩ các bạn đừng vào đây hỏi những câu như có hỏi nghiệp vụ không , câu hỏi thế nào :D vì nó thực sự chẳng giúp ích gì đâu, 3 phòng phỏng vấn là 3 hôi đồng khác nhau, kể cả cùng 1 hội đồng thì cũng ko có bảng câu hỏi chuẩn để mng chuẩn bị. các bạn cứ tự tin vào là đc, kể cả có bị hỏi nghiệp vụ thfi cũng có nhiều cách để các bạn lái câu trả lời của mình đi mà :D hơn nữa, chúng mình đang chọi nhau, ai lại tự dưng tiết lộ thiên cơ cho kẻ địch ;)) trao đổi sau khi kết thúc đợt này để lần sau lấy kình nghiệm thôi hehe (sry nếu mình nói sai nhé )

chúc các bạn và cả mình may mắn!!!

Đã thank cho bạn :D, thật sự là mình nghĩ cũng có nhiều hội đồng thi ( như hôm pv vòng 1 chẳng hạn) nhưng cứ mong muốn mọi người chia sẻ chút để đỡ run, để biết là họ không hỏi gì cao siêu quá :D

Mấy bạn PV hôm nay mình hỏi chút, pass vòng này là xong hết nhỉ ? hay còn test nữa :v

hình như ai cũng vậy c ạ. tớ bị xoay ác lắm :(. run chết mất luôn. đúng là các bạn ai pv xong ra mặt cũng bùn thiu. còn các anh chị thì ko ai tỏ vẻ j có hài lòng hay ko hài lòng về mình cả. lúc tớ về chị Liên nói là: TCB sẽ thông báo kết quả tới em trong vòng 1 2 tuần tới. thế thôi
c ơi c pvan thế nào, hic, t ko bị hỏi nghiệp vụ gì cả, nhưng t cảm giác họ cũng ko hài lòng về mình lắm. lúc về họ có bảo j c ko?

Mấy bạn PV hôm nay mình hỏi chút, pass vòng này là xong hết nhỉ ? hay còn test nữa :v
Qua vòng này được đi đào tạo và sau đó mới quay lại test. Tổng cộng số điểm pvan và test sẽ quyết định bạn có vào được Tech hay k.
Nói chung là còn gian nan lắm bạn ạ. @.@

các bạn đi PV 30/9 và 1/10 cho mình hỏi là trang phục công sở mặc đi PV là áo sơ mi màu có đc ko hay pải là áo sơ mi trắng? thanks các bạn nhé :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên