Nếu thế t nghĩ Kh này sẽ chỉ có lãi không kỳ hạn số tiền mình rút vì cái tội rút trước hạn :)
Ngân hàng ko khuyến khích kh rút trước hạn, vì lý do nào đó kh muốn rút trước hạn thì phải chấp nhận hưởng theo lãi suất KKH thôi, bình thường là như thế nhưng đối với 1 số đối tượng khách hàng ngân hàng mới áp dụng hưởng ưu đãi ls linh hoạt như thế thôi:))

câu 14 tớ nhớ mang máng là khách hà ng gửi tiết kiệm 100tr, lãi suất 7%/năm vào ngày 1/12/2014. Đến ngày 14/4/2015 (k nhớ rõ ngày) khách hàng đến rút trước hạn. Biết ngân hàng cho khách hàng hưởng lãi suất kì hạn 3 tháng là 5.5%/năm, lãi suất k kì hạn là 1%/năm. Hỏi khách hàng được lãi bao nhiêu.

Nhớ mang mang k biết đúng k :)) Và đại loại là tớ chẳng ra đc đáp án nào trong đề luôn :)) nên chẳng chọn đáp án nào và ghi kết quả ô bên cạnh :p hì.

Mấy câu tiếng anh thì chịu hem nhớ nổi T__________T

k biết khi nào có kết quả đây ta
NgÂn hàng áp dụng tính lãi suất theo số ngày thực tế nên 3 tháng hưởng lãi có kì hạn các bạn phải ghi số ngày chứ ko phải là tính 3 tháng. Đề này là rút gốc linh hoạt nên lãi ko nhập gốc.
Cái này chủ yếu ktra xem các bạn có biết phương thức tính lãi trong ngân hàng hay ko và tính số ngày hưởng lãi của KH.
Chúc các bạn may mắn. :)

NgÂn hàng áp dụng tính lãi suất theo số ngày thực tế nên 3 tháng hưởng lãi có kì hạn các bạn phải ghi số ngày chứ ko phải là tính 3 tháng. Đề này là rút gốc linh hoạt nên lãi ko nhập gốc.
Cái này chủ yếu ktra xem các bạn có biết phương thức tính lãi trong ngân hàng hay ko và tính số ngày hưởng lãi của KH.
mình nghĩ là cái 3 tháng này ko tính theo số ngày thực gửi.

Tất cả các trường hợp tiền gửi tiết kiệm đều tính theo số ngày thực tế gửi hết hả bạn?

Có nghĩa là tính lãi có kỳ hạn 5.5% từ 1/12/14 đến 1/3/15 trên số ngày thực tế là 90 ngày. Nhưng vì trùng hợp 100tr x 5.5% x 90/360 cũng bằng 100 tr x 5.5% x 3/12. Mà bài này là trắc nghiệm chứ không phải tự luận nên tính theo cách nào cũng ra kết quả giống nhau. Chỉ có bài tự luận thì đề bài không ghi rõ tính theo số ngày thực tế nên mình nghĩ giải cách nào cũng được, quan trọng là cách so sánh để kết luận nên tư vấn cách nào có lợi cho KH thôi. Còn thực tế các ngân hàng thường tính lãi vay và lãi tiết kiệm theo số ngày thực tế.

Các bạn cho t hỏi là đợt thi viết GDV vừa rồi là riêng khu vực Hà Nội hay có cả các tỉnh miền bắc nữa vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,646
Thành viên mới nhất
toxicholocaustm
Back
Bên trên