OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng NV Kinh doanh - KHDN & NV Hỗ trợ KD - KHDN trên toàn quốc [30.09.2013]

bạn mình mới thi viết cái này, có thông tin pv rùi mà sao giờ lại tuyển tiếp nhỉ, khổ, thời buổi khó khăn, các bác NH cứ làm các e mới ra trường ngóng dài cổ, tim thì đập lên đập xuống :(

bạn mình mới thi viết cái này, có thông tin pv rùi mà sao giờ lại tuyển tiếp nhỉ, khổ, thời buổi khó khăn, các bác NH cứ làm các e mới ra trường ngóng dài cổ, tim thì đập lên đập xuống :(
Bạn ơi, bạn của bạn thi hồi nào? ở Sài Gòn hay Hà Nội?

Chịu cái Ngân hàng này rồi đấy. Đang đợi gọi đi thi đợt 15/08 bây giờ lại tiếp tục tuyển. Chán chẳng buồn nộp nữa...

Cái ngân hàng này làm ăn vớ vẩn đấy mà, đăng tuyển nhảm nhí, có thi tuyển mấy đâu, đăng tin tuyển dụng tràn lan. Chính bản thân mình đi thi đợt tháng 5, phỏng vấn đợt tháng 6 rồi thì 1 tuần 2 tuần giờ thì 2 tháng có thấy thông tin gì đâu. Ít ra mình trượt cũng nên có cái mail trả lời. Làm việc không chút nghiêm túc chuyên nghiệp một tẹo nào

Vậy thì có khi chuyển sang chiến lược apply để đi thi cho có không khí ôn thi vs cả đi thi thôi nhỉ? :p
Thi xong rồi thì coi như là đi cho có kinh nghiệm rồi chả chờ đợi gì nữa cho khỏi phải suy nghĩ :))

Re: [HOT] OceanBank tuyển dụng NV Kinh doanh - KHDN & NV Hỗ trợ KD - KHDN trên toàn quốc [30.09.2013]

Bạn ơi, bạn của bạn thi hồi nào? ở Sài Gòn hay Hà Nội?

HN bạn ạ, thi hôm 26/7 rồi, có cả danh sách vào pv và pv xong rồi ý chứ

- - - Updated - - -

Vậy thì có khi chuyển sang chiến lược apply để đi thi cho có không khí ôn thi vs cả đi thi thôi nhỉ? :p
Thi xong rồi thì coi như là đi cho có kinh nghiệm rồi chả chờ đợi gì nữa cho khỏi phải suy nghĩ :))

Thi cho có kinh nghiệm đến độ phát chán rồi ấy chứ :-<

Èo.. phát ngán.. sợ thật ý. thấy cái bank này gần như tháng nào cũng có đợt tuyển mà nộp hồ sơ không thấy gì.. haizz. mấy bạn đc gọi đi thi viết là may. Em gửi hơn chục cái hồ sơ mà chưa bọn nào thèm gọi.. hic. e hỏi là chút là e có thời gian làm ở BIDV nên ghi vào hồ sơ, chả nhẽ thế nên ngta không gọi à :???

Vậy là ở đâu cũng apply đc hở các bác? Trên toàn quốc mà sao k có chỉ tiêu cụ thể thế này.

Các bạn thấy thế nào về tin tuyển dụng này? Nói thật, nhiều khi có các bạn có nhiều kinh nghiệm không vui về những NH như thế này, nhưng khi nói ra lại bị nghĩ là dìm hàng NH đó hay gì gì đó. Chứ ai chịu khó tư duy sẽ hiểu được, không có lửa sao có khói.
Bạn nói đúng, mình đã làm bank và đi thi hơn chục cái bank thì thấy Ocean tuyển ko chuyên nghiệp tí nào. Tuyển dụng ổn nhất mình thấy có MB với Tech. Một là tin tuyển dụng ảo, đăng cho có khi thực tế đã lấp kín chỗ rồi. Hai là tuyển nhiều nhưng toàn NV thời vụ, làm ko đủ chỉ tiêu hoặc chán nên out. Khả năng thứ 2 cao hơn. Mình đi cũng có đi pv làm CVKH ở Ocean đợt tháng 7 rồi, thấy làm mấy bạn được đi làm kêu 2 tháng đầu làm CV KHCN, ko đủ chỉ tiêu ko có lương, bên DN thì đc hỗ trợ 2,5 tr/tháng. Đãi ngộ vậy sao khuyến khích đc nhân viên thời buổi khó khăn này. Càng tuyển nhiều càng chứng tỏ khâu tuyển dụng có vấn đề và làm mất hình ảnh của Ngân hàng vô tình làm giảm tính cạnh tranh của Ngân hàng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia
Back
Bên trên