OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng nhân sự tại các Chi nhánh trên toàn quốc [15.08.2013]

làm gì mà bực tức dữ vậy...bình tĩnh đi!!
nộp làm j? mới đc gọi đi làm khách hàng doanh nghiệp nè, 1 tuần rồi vẫn chưa có hợp đồng và vẫn chưa biết lương thưởng thế nào... trong quyết định của mình thì ghi là học việc, bên cá nhân học việc sẽ không có lương, k biết bên doanh nghiệp thế nào. Nghe đâu còn bảo sau 2 tháng học việc tiếp đến là 2 tháng thử việc. trong tuần này mà k có chắc mình gọi ra hội sở chửi xong bỏ về quá. đi làm 2 tuần k có hợp đồng, lương thưởng và chế độ k biết j. móa, lừa đảo à???

làm gì mà bực tức dữ vậy...bình tĩnh đi!!
Đang làm ăn khó khăn, phải tiết kiệm chi phí nên ko tuyển thêm người, nhưng vẫn cần người để làm việc. Bởi vậy thời điểm này họ sẽ tuyển nhân viên học việc, thử việc, thực tập để làm. Với 1 sinh viên mới ra trường, lanh lẹ 1 chút chỉ cần 1-2 tháng là có thể làm ổn rùi (dĩ nhiên ko tốt như người có kinh nghiệm dc). Tất cả chỉ là vấn đề họ muốn tiết kiệm chi phí, tùy các bạn quyết định đi hay ở. Một số bạn thì muốn ở nhà vì đi làm sẽ tốn nhiều chi phí hơn mà ko có lương, một số bạn thì muốn đi làm để lấy kinh nghiệm. Ngay cả 1 số quỹ đầu tư nhỏ như Mekong Capital, họ cũng tuyển thực tập vào làm ko lương,hứa hẹn là có ăn trưa (vào làm thì nói là ko có), rùi họ luôn show off để bạn thấy tương lai tốt đẹp, nhưng họ chỉ muốn bạn gia hạn thêm hợp đồng không lương, có người thì làm 3 tháng, 6 tháng, còn có người làm đến 9 tháng :)D) Dĩ nhiên điều này giúp các công ty tiết kiệm chi phí, nhưng làm hình ảnh của họ đi xuống. Vì thế thường những công ty lead of industry thường họ không dám làm việc này. Tiêu biểu trong ngành ngân hàng là big 4, ACB (Mình loại Sacombank vì họ vừa thông báo tuyển 1000 thực tập :D); quỹ ở vn thì Dragon, Vinacapital. Vài dòng chia sẻ ý kiến và quan điểm của mình, mong các bạn nêu những ý kiến khác nữa :D

Mình nộp hồ sơ một lần cách đây 2 năm, họ có mail trả lời là hẹn gặp lại lần sau.
Vừa rồi nộp hồ sơ, họ mes là 10.8 đi thi ở Láng hạ.
Còn sao bạn ko đc reply thì mình cũng ko rõ nữa

Hôm nay, mình nhận được tin nhắn mai đi thi viết nhưng không có mail thông báo gì cả (số nhắn tin lại là một nick mạng) . Thấy cứ ảo thế nào ấy. Mọi người góp ý cho mình với, có nên đi không nhỉ?( nếu đi thì mình lại phải lóc cóc từ quê lên...) :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên