OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng nhân sự tại các Chi nhánh trên toàn quốc [15.08.2013]

các anh chị cho em hỏi vị trí hỗ trợ kinh doanh quản lý tín dụng và hỗ trợ kinh doanh tín dụng thì khác nhau về công việc như thế nào ạ

Bạn này nói chuyện không thiện chí lắm.

Theo ý kiến cá nhân, bạn Huy1011 nói rất đúng, mình đi "xin" chứ ko phải NTD xin mình apply. Có cơ hội hãy tóm lấy, ko được thì tự nghĩ là mình không đủ điều kiện hoặc ko phù hợp.

Mình ko nghĩ đây là cách PR, vì không rõ các bạn thế nào? Nhưng những ngừoi mình quen biết làm việc trong lĩnh vực tài chính, tuyển dụng lâu năm cho rằng; thông báo tuyển dụng nhiều ko khiến cho khách hàng nghĩ NH đó đang phát triển nên cần tuyển mà chỉ khiến mọi ngừoi hồ nghi về nguồn nhân lực của tổ chức đó không bền vững, cách làm việc không chuyên nghiệp hoặc làm hiệu quả công việc kém khiên nhân lực cũ phải bỏ đi và tuyển mới.

Nói tóm lại là có cơ hội hãy tóm lấy
:D ko bạn ah, nếu nói về cơ hội thực sự thì mình rất thiện chí. Còn mình chỉ share 1 "ít kinh nghiệm" với các bạn trẻ mới tốt nghiệp, đang hừng hực khí thế bước vào ngưỡng cửa đi làm, mong muốn duy nhất là để các bạn đỡ mất thời gian thôi. Nếu m có làm các bạn khó chịu thì chân thành xin lỗi!

Bạn nói rất hay và rất khéo léo, lý luận cũng khá logic :D nhưng đứng trên quan điểm cá nhân và sự hiểu biết ít ỏi của mình thì hiện giờ có big 4, acb, sacom và Nam Á - đây là những nơi mà họ không cần người thì không đăng tuyển và khi họ đăng tuyển thì chắc chắn họ cần người :D Dĩ nhiên là có những ngân hàng khác cũng tương tư như vậy mà mình chưa biết (có thể bao gồm Oceanbank của bạn đó :D)
Trước hết mình xin nói rằng mình không làm ở Oceanbank nên Oceanbank không phải là của mình bạn nhé, mình cũng giông như bao Uber khác thôi cũng đã và đang tìm kiếm công việc cho ban thân trong cái thời kì kinh tế đi xuống người khôn của khó này. Mình hiểu được tập trạng nộp hồ sơ với bao nhiêu hy vọng và mong chờ nhưng đôi khi không được hồi âm như mong đợi ---> thất vọng, chán chường, mất niềm tin vào những nơi đó âu cũng là phản ứng tâm lý bình thường.
NHƯNG quan trọng là các bạn rút ra được điều gì từ thất bại, tại sao mình lại thất bại do khâu hồ sơ chưa ổn? thiếu kinh nghiệm vì mới ra trường? Hay do những điểm mạnh của bản thân chưa phù hợp với mong muốn của Ngân hàng? rồi phỏng vấn thất bại? Rất nhiều lý do để đưa ra, thế thì có phải vấn đề chính là từ bản thân mình không?
Big4 hay Bigzero gì gì mình không quan tâm, nếu họ tuyển chắc chắn họ cần không ít thì nhiều, nhiều bạn mới ra trường thiếu kinh nghiệm nên lùi 1 bước tiến 3 bước bằng cách xin vào các công ty khác với công việc na ná như vị trí bạn ngắm đến ở NH, tích lũy kinh nghiệm trưởng thành chững chạc hơn thì trả thù 10 năm ko muộn mà. Cố gắng nhé Ubers

Bạn này nói chuyện không thiện chí lắm.

Theo ý kiến cá nhân, bạn Huy1011 nói rất đúng, mình đi "xin" chứ ko phải NTD xin mình apply. Có cơ hội hãy tóm lấy, ko được thì tự nghĩ là mình không đủ điều kiện hoặc ko phù hợp.

Mình ko nghĩ đây là cách PR, vì không rõ các bạn thế nào? Nhưng những ngừoi mình quen biết làm việc trong lĩnh vực tài chính, tuyển dụng lâu năm cho rằng; thông báo tuyển dụng nhiều ko khiến cho khách hàng nghĩ NH đó đang phát triển nên cần tuyển mà chỉ khiến mọi ngừoi hồ nghi về nguồn nhân lực của tổ chức đó không bền vững, cách làm việc không chuyên nghiệp hoặc làm hiệu quả công việc kém khiên nhân lực cũ phải bỏ đi và tuyển mới.

Nói tóm lại là có cơ hội hãy tóm lấy

Bạn Buttercup nói đúng, Muốn PR thì chẳng thiếu cách để họ làm đâu chứ không phải chỉ dựa vào tuyển dụng nhiều. Con người hơn nhau ở cái biết nắm bắt cơ hội hay không mà thôi và còn nhờ may mắn nữa

Cuộc sống không thiếu những phép màu nếu ta nỗ lực hết mình nhé. Các Uber hãy cố lên(trong đó có mình :D)

Làm cái CV nộp mất có 3 phút. Khó khăn gì mà ko nộp cơ chứ, ngồi đấy mà phân tích ~.~

Cũng chỉ là ghi lại vị trí rồi nộp thôi mà. Nhưng ai cho mình hỏi là tại sao cái mẫu của Ocean nó k tích được như các ngân hàng khác nhỉ?

đánh dấu cái. ngân hàng này tuyển nhiều nhỉ. đợt trước nộp hồ sơ mà ko được gọi :(

các anh chị cho em hỏi vị trí hỗ trợ kinh doanh quản lý tín dụng và hỗ trợ kinh doanh tín dụng thì khác nhau về công việc như thế nào ạ

Hỗ trợ kinh doanh tín dụng chuyên về thẩm định hồ sơ, thẩm định tài sản bảo đảm. CV hỗ trợ quản lý tín dụng chuyên về giải ngân và giải quyết các vấn đề sau cho vay. Mỗi vị trí phụ trách 1 công đoạn. Nếu bạn chưa có nhiều kinh nghiệm, nên apply vào vị trí CV hỗ trợ kinh doanh tín dụng nhé

Bác ơi cho em hỏi là mình chỉ nộp:
Hồ sơ ứng tuyển gồm: 01 Bản thông tin ứng viên theo mẫu của Ngân hàng có dán ảnh

Hay phải nộp kèm cả 1 loạt giấy tờ, bằng cấp,...?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,637
Thành viên mới nhất
fi88media
Back
Bên trên