Lạ nhỉ,sao ko nhất quán thế ,mình vẫn nghĩ sẽ có cả những bạn có mail đi test nữa,vì mới tổ chức thi đông như này nên ncbank chưa chuẩn bị tốt,các bạn thử chờ check mail xem.
Mình thì 50/50 bạn ạ. Mình thấy những bạn thi trước mình xong về ngay thì các bạn ấy ngoại hình đều ổn cả và hiển nhiên ko cầm cái giấy gì. Mãi về sau đúng là mới có giấy mời đấy. Mình vừa tin là có mail báo thi test, vừa nghĩ có khi mình xịt

Mình thì 50/50 bạn ạ. Mình thấy những bạn thi trước mình xong về ngay thì các bạn ấy ngoại hình đều ổn cả và hiển nhiên ko cầm cái giấy gì. Mãi về sau đúng là mới có giấy mời đấy. Mình vừa tin là có mail báo thi test, vừa nghĩ có khi mình xịt
Mình lại khá tin tưởng là bạn sẽ dc vào test,nên cứ đợi thôi. Trong này cũng có HR của ncb nữa nên mình tin thông tin sẽ đến dc với a chị,mặt khác chắc k thể loại hết các bạn từ sáng tới 4h thế đâu. Do công tác tổ chức chưa nhất quán thôi,nên bạn cứ thoải mái chờ mail thôi.

Tớ đi pv nhiều bạn cũng k có giấy mời. Chị bên ngoài gọi vào pv bảo k có giấy mời k phải lo đâu, chị ấy vẫn gửi mail cho tất cả mà bạn[/QUO
rồi sao bạn.. ổn chứ.. pv nhanh quá nguy cơ cao lắm :confused:

Tớ vào phòng có 1 chị có vẻ là sếp, tớ chào xong chị mời ngồi. Câu đầu tiên là : em đang làm kế toán cho cty nào? Tớ bắt đầu trả lời.....cũng ngắn gọn thôi. Câu thứ 2: tại sao em lại xin vào vị trí này? Xong tớ cũng tl ngắn gọn lắm :))
Xong c bảo: thật ra hôm nay c cũng chỉ gặp e để trao đổi ntn thôi ( mà chưa trao đổi j nhá ). Nếu hồ sơ của e vượt qua các ứng viên khác, NH sẽ liên lạc với em. Cũng sớm thôi. Hết!
Xong t chào đi về :))
Thật ra đây k phải lần đầu t đi pv, nên t chả run gì cả, cũng ko hề cbi trc gì hết nên là đỗ hay xịt với t ko quan trọng. Vì mình có nhiều cơ hội mà. Chỉ thấy ngạc nhiên quả pv j hỏi 2 câu như thế xong chốt 1 câu xong. Theo t đánh giá hơi thiếu tính chuyên nghiệp

Tớ vào phòng có 1 chị có vẻ là sếp, tớ chào xong chị mời ngồi. Câu đầu tiên là : em đang làm kế toán cho cty nào? Tớ bắt đầu trả lời.....cũng ngắn gọn thôi. Câu thứ 2: tại sao em lại xin vào vị trí này? Xong tớ cũng tl ngắn gọn lắm :))
Xong c bảo: thật ra hôm nay c cũng chỉ gặp e để trao đổi ntn thôi ( mà chưa trao đổi j nhá ). Nếu hồ sơ của e vượt qua các ứng viên khác, NH sẽ liên lạc với em. Cũng sớm thôi. Hết!
Xong t chào đi về :))
Thật ra đây k phải lần đầu t đi pv, nên t chả run gì cả, cũng ko hề cbi trc gì hết nên là đỗ hay xịt với t ko quan trọng. Vì mình có nhiều cơ hội mà. Chỉ thấy ngạc nhiên quả pv j hỏi 2 câu như thế xong chốt 1 câu xong. Theo t đánh giá hơi thiếu tính chuyên nghiệp
Sơ tuyển nên họ mún xác nhận lại ngoại hình: chiều cao, khuôn mặt cùng với giọng nói của bạn thôi. Nếu NCB cứ như quy trình hồ sơ rồi test rồi mới phỏng vấn cuối cùng, thì e là sẽ LỌT LƯỚI nhìu bạn ko đủ tiêu chí về ngoại hình. Mình bít nhìu bạn ko cao mét 62 nhưng vẫn đc giấy mời bởi có lẽ người ta đánh giá bạn ý làm đc gdv, và vị trí này cũng ko cần phải SIÊU SAO lắm bạn ạ. Tuyển số lượng lớn nên họ tiết kiệm thời gian, đa số 5 phút là xong phỏng vấn.

bọn t phỏng vấn hôm 14. ko có giấy mời gì đâu. Hỏi khi nào có kqa, chị ý chỉ bảo: sẽ sớm thôi

Mình mét 62, học FTU phỏng vấn vui vẻ, ko có gì trắc trở vậy mà ko đc giấy mời, trong khi mét 58 thì đc giấy mời.
giấy mời gi thế, hum đấy t ngồi chờ PV cùng cậu thì phải, cung co đc giây moi gi đâu, hôm PV t cung ko nhận đc mail, chỉ nhận đc cuộc gọi thôi ấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,647
Thành viên mới nhất
nhacai8kbett
Back
Bên trên