(HOT) Ngân hàng Thưởng tết âm lịch 2013 - Tâm sự và những con số!

Mèn ui, trình tự là Học Việc ---> Thử Việc ---> Chính Thức.

Còn số vị trí lãnh đạo thì có giai đoạn thử thách kekeke

Nói thật, thấy cái Topic này ban đầu cũng không muốn đâm đầu vào, nhưng thấy anh em cũng xôm tụ, muốn biết nhiều thông tin, nên mình hỏi han dùm cho anh em.

Chứ tới giờ, nản thì thật ra có gì đâu mà nản, chuyện đã dự đoán trước rồi, mình còn sống và làm việc là may, còn có lương lãnh để ăn Tết là hạnh phúc gấp nhiều người rồi.

Hôm nay nghe nhỏ em bên VP Bank nói, dương lịch 1 triệu, âm lịch 1 triệu, cái này là chi nhánh không hoàn thành chỉ tiêu. Ngẫm lại cay đắng cái nghề.

Nên đôi khi suy ra, làm nhiều cũng vậy, làm ít cũng vậy . . . nhiều khi nó đúng quá đấy chứ.

Nên thôi, bác Mr.Bank cho em xin kết thúc cm cái TOPIC tới đây, còn vài anh em bên SEA, MSB, . . . tính hỏi han mà cũng chẳng có khí thế để hỏi nữa rồi.

Lương lãnh ra hết sạch, chẳng mua được gì, dồn vô cho con và nhà cửa hết rồi, hi hi.

Nói vậy thôi, chúc mọi người ăn Tết vui vẻ, năm sau anh em mình sẽ sung lên, nói là 4 tháng, 5 tháng nhe! Cầu trời

Bi bi cái Topic!!!
Bên NH em thử việc > học việc bác ợ, tùy từng NH đấy.

- - - Updated - - -

mà em đính chính SHB không phải chia nửa tháng lương toàn hệ thống đậu ợ, HO chưa có thông tin gì chứ một số CN đã xong hết rồi, CN bạn em ngoài 1/2 tháng lương thì cao nhất là dc thêm 2 tr tùy theo xếp loại nữa.

Bác Mr_Bank ơi chỉ em lại cách chuyển tín dụng cho bác với, chi tiết nhé, em gà mấy cái này lắm...hix...sory làm phiến bác hoài!

@@ sao đứa bạn t làm bên Vietin lại bảo CN nó đc thêm lương 20tr, với thưởng 20tr nhỉ (bt lương nó là tầm 5-6tr j đó)??? :-SS còn chị nó làm ở CN khác, cũng của Vietin, nghe bảo thưởng đâu mỗi ng tầm 100tr@@

Phải được B+ hay A là sướng rồi...bạn ở chi nhánh nào? Bạn mình chi nhánh được B+, được 2,3 tháng, còn chi nhánh A được hơn 3 tháng.
Mình thấy ACB năm nay khó khăn vậy mà vẫn có thưởng là quá ngon rồi, tính ra làm ACB vẫn nhân đạo phết!

- - - Updated - - -

Có chú nào làm Exim không? Năm nay vẫn khủng như mọi năm hả?

Mình làm chi nhánh ở Hà Nội thôi. tưởng năm nay dính phốt nhiều không có thưởng may mà vẫn có tí tiêu tết. Yêu ACB rồi đấy.

@@ sao đứa bạn t làm bên Vietin lại bảo CN nó đc thêm lương 20tr, với thưởng 20tr nhỉ (bt lương nó là tầm 5-6tr j đó)??? :-SS còn chị nó làm ở CN khác, cũng của Vietin, nghe bảo thưởng đâu mỗi ng tầm 100tr@@

Đông HN kêu 80 củ kia kìa :D

Tại sao học việc lại thưởng lớn hơn cả thử việc thế bạn, có bị lộn không đấy :D

Ở VP thì thử việc 2 tháng -> Học việc 6 tháng -> chính thức.
Trong đó thì học việc được hưởng quyền lợi giống hệt chính thức, lương thưởng, đóng bảo hiểm bình thường, chỉ có 1 cái là vay tín chấp là chưa được thui :D

- - - Updated - - -

HO hay chi nhánh vậy ?

Cái này là quà Tết cho toàn hàng. Còn thưởng cuối năm nữa :D

Học việc chính là time khi vào chính thức và dưới 6 tháng đấy. trên 6 tháng thì được vay tín chấp con mọi quyền lợi thì như mọi người thôi.ngân hàng nào cũng vậy mà.

@@@ Làm sao mà nhiều zữ zậy ;)) - Vietin trong năm một số CN giảm quỹ lương, có thể lương thực lĩnh giảm 1-3 tr. Cuối năm lại được truy lĩnh lại :D

Anh Phước MB MĐ nhỉ ? nhớ em ko nhỉ? tình hình thưởng tết thế nào roài anh?
còn vụ Vietin thì mới chỉ là truy lĩnh thôi chứ đã làm gì có thưởng tết.
@@@ Làm sao mà nhiều zữ zậy ;)) - Vietin trong năm một số CN giảm quỹ lương, có thể lương thực lĩnh giảm 1-3 tr. Cuối năm lại được truy lĩnh lại :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên