MB [HOT] MB tuyển dụng toàn hệ thống đợt 2/2012 [05.10.2012]

Chi nhánh Quảng Ninh chắc tuần sau có kết quả quá :D.
Mà lại lên Hà Nội phỏng vấn thì tốn kém quá đi :(.
Thôi mong sao có tên trong danh sách phỏng vấn để an ủi phần nào :">.

mấy bạn pv MB vũng tàu... cho mình hỏi khi nào đi pv vậy... có danh sách rồi mà ko thấy thời gian... tớ pv KHDN
hỏi bạn bên tư vấn sàn thì nó nói là chiều nay gọi phỏng vấn rồi, nhưng mình bên QHKH thì chưa được gọi, hix, bạn được gọi chưa??? Gọi rồi thì báo với mình với nhen, tks nhiều, ^^

mình bên tư vấn sàn, sáng thứ 4 pvan. cac bạn vị trí khác chắc phỏng vấn sau, hehe.cứ từ từ rồi cũng được gọi ah, yên tâm đi heng

Không biết MB Nghệ An bao giờ thì có kết quả nhỉ. pv GDV từ thứ 5 tuần trước rồi

hixhix, có bạn nào đc đi pv tư vấn sàn chưa?
Một số chia sẻ của mình - 1 sv vừa ra trường và mới chỉ có 1 vài kinh nghiệm làm thêm nhé :)
Ngồi trước gương ngay ngắn rồi tập dượt giới thiệu lại bản thân...:D
Tìm hiểu tổng quát các sản phẩm cơ bản KHCN/KHDN <- Bắt buộc.
Rèn luyện phản xạ nhanh nhạy đối với các tình huống phát sinh trong công việc hàng ngày <- tham khảo rất rất nhiều tình huống có thực xảy ra đã được các anh chị và các bạn đi trước chia sẻ qua 4r :)
Đợt mình phỏng vấn TVS thì có 2 anh chị ở HO phỏng vấn trực tuyến nên cố gắng diễn đạt một cách to, rõ ràng, đúng trọng tâm.
Một số phương pháp tìm kiếm và tiếp cận khách hàng, cách thức bạn vượt qua chỉ tiêu như thế nào khi mà bạn suốt ngày ở sàn, không có/hoặc ít đi ra ngoài...
Bạn có tư vấn gì cho cấp trên để đạt được chỉ tiêu của HO giao xuống hay không...
Nếu có kinh nghiệm làm thêm thời sv thì có thể kể ra -> cố gắng bắt liên kết giữa những kinh nghiệm thu được với công việc ứng tuyển.
Cố gắng giữ trên môi nụ cười thường trực và sự tự tin, bình tĩnh. Tránh nói huyên thuyên, ra vẻ hiểu biết :)
Thế thôi/:)
P/s: Nếu không có COCC thì nhà tuyển dụng sẽ tuyển người phù hợp nhất - không phải người giỏi nhất :) Tự tin lên nhé, chúc mọi người thành công :D Fighting \m/

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình tưởng tư vấn sàn chủ yếu về mảng cá nhân thôi chứ bạn :( cảm ơn bạn nhiều nhé

mình tưởng tư vấn sàn chủ yếu về mảng cá nhân thôi chứ bạn :( cảm ơn bạn nhiều nhé
Mô tả đây bạn nhé :)
- Phụ trách tư vấn KH đến sàn giao dịch. Tổ chức, duy trì, phát triển và chăm sóc khách hàng cá nhân.
- Thực hiện bán các SP cơ bản cho KHCN/ KHDN đến sàn giao dịch
Đúng là chủ yếu về KHCN nhưng, như đã nói, đợt pv TVS của mình thì các anh chị có hỏi như thế nào thì mình chia sẻ như thế, tìm hiểu thêm thì chỉ có lợi chứ có mất gì đâu bạn ơi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back
Bên trên