MB [HOT] MB tuyển dụng toàn hệ thống đợt 2/2012 [05.10.2012]

Chi nhánh mình thi trên giấy,kiến thức quản trị,thiên về kĩ năng và xã hội nhiều hơn...

đề thi MB đợt này toàn lí thuyết thôi nhé.chẳng hỏi tí gì liên quan tới nghiệp vụ ngân hàng thương mại cả.khoảng 5 câu tiếng anh,3 câu gmat,4 câu iq.còn lại hỏi kiến thức về kinh tế vĩ mô và mấy câu hỏi tình huống về bán hàng:D

- - - Updated - - -

Chuẩn luôn :))) Đề thi ảo lòi ...... may rủi cao lắm bạn à

t thấy ko ảo lắm mà.mỗi tội chẳng liên quan gì tới ngành ngân hàng mà tớ học=))

mình mới vừa thi chi nhánh LA: nói chung là đề về QHKHDN thì kiến thức quan hệ khách hàng là chính ví dụ như các tình huống trong xử lý đối với khách hàng hay phàn nàn...khoảng 5 câu IQ dạng tiếng Anh và 5 câu IG tiếng Việt, 5 câu tiếng Anh chủ yếu về ngữ pháp, một vài câu tính toán bình thường, nghiệp vụ. Mình có nhớ một vài câu hỏi mà mình rất ấn tượng thôi( trắc nghiệm trên máy hết nha các bạn):
1/ ý nghĩa của thuyết Kaizen
2/ ý nghĩa của mô hình MBO
3/ Ý nghĩa thuyết hai nhân tố của Herzberg
4/ giả sử A đang đứng trên cầu thang, xuống 4, lên 3, xuống 6, lên 2, lên 9 rồi lại xuống 2, hỏi A đang ở đâu?
5/ tính WACC biết tổng chi phí: 196, tổng nguồn vốn 3000, vốn tự có 200, ROA: 1,2%, tổng tài sản sinh lời : 1960.
6/ tìm X biết, căn bậc hai một nửa giá trị của X bằng 2X.
....
7/ một vài câu tiếng Anh nè, chia thì và cấu trúc ngữ pháp:
....., chỗ trống for the past 6 month
câu điều kiện if loại 3
it's hight time....chia thì....
một câu có thường có ghi trên bao bì thuốc...keep out of the chỗ trống of children ^^
8/ vài câu nghiệp vụ:
- thời hạn tín dụng là gì
- hình thức thanh toán không dùng tiền mặt
- chính phủ thông báo tăng cung tiền tương lai nhưng chưa thay đổi cung tiền hiện tại tác động đến lãi suất dn và giá cả thế nào?
....
Nói chung là đề không khó chủ yếu là kiến thức quan hệ khách hàng, suy nghĩ của mình khi đứng trước các tình huống về khách hàng, về đồng nghiệp!
Chúc mấy ubers thi thật tốt nha..^^
-

mình vừa hi chi nhánh LA về các mem giải giúp mình bài này nhé mình k bít chọn đáp án nào cả .hic
số dư đầu kỳ tài khoản pải thu khách hàng là 390000 $ cuối kỳ là 410000 $ trong năm doanh thu là 3000000 $.hỏi kỳ thu tiền bình quân các khoản phải thu là bnhiu ngày : 30 ; 365 ; 48,7 ,274
ngoài ra còn 1 số câu mình up lên cho các bạn tham khảo
1.no matter how angry he was, he would never ......... to violence
exert recourse resort resolve
2.i remember.....him say the grass needed......
to hear/to be cut
to hear/cutting
...........
3when got married , he was too .......... to say anything to his wife about his job
shameful/confusing/embarrased/curious
4 ty le chiet khau la :lai suat mong doi cua nha dau tu ./lai suat cho vay / ty le khi do npv =o/ ca 3 dap an tren
5.cho 3x - 2y =8 thi 4y-6x =?
6.lai suat cho vay cam co cua ngan hang nha nuoc doi voi cac TCTD la ( dap an lai suat tai cap von)
7.thanh pho truc thuoc trung uong
8.cua hang ban sang dc 60% san pham voi gia 30 $.chieu con lai 24 sp.hoi tong so tien ma cua hang thuu dc (1080)
9.do co gian cua cau theo gia 1 hang hoa chjo biet ty le giua cai gi.........

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,778
Thành viên mới nhất
king888
Back