MB [HOT] MB tuyển dụng TẬP TRUNG đợt 1/2017 trên toàn hệ thống [22.12.2016]

REVIEW buổi pv hôm qua:
Hôm qua mình pv xong phải đi học nữa mệt quá lăn ra ngủ luôn. Hôm nay mới review đc:
Nói chung pv rất đông. Hội đồng pv mình là 4 người. 1 số câu hỏi cơ bản:
1. Giới thiệu bản thân
2. E làm những gì ở cty cũ? E tìm kiếm kh ở cty cũ ntn? Sau đó anh hỏi chính( mình đoán thế vì ngồi chính giữa) đưa ra 2 tình huống: - KH hàng chê dự án nằm xa trung tâm thì mình nói dự án này đang làm đường thông 12 làn xe nên đi từ trung tâm đến dự án cũng mất tầm 10-20p. TH thứ 2 là nếu a muốn chọn căn đẹp nhất trong dự án đó thì e tư vấn ntn? => mình nói là a nên chọn căn ĐN, Đ, ĐB vừa đẹp, thoáng mát. Tầng thì nên chọn tầng 10- 18. Nói đến đây mình thêm vào: chọn tầng này lỡ may cháy nổ xe cứu hỏa còn bắc thang lên đc chứ ở cao quá chắc a phải mua thêm vài cái dù mà nhảy xuống thôi ( vừa nói vừa cười).
3. E hiểu gì về vị trí RM? ( mình thi RM)
4. Giao chỉ tiêu 3 tỷ dư nợ thì làm thế nào?
5. Câu này mình ko nhớ rõ lắm nhưng đại ý là e có điểm mạnh gì để a/c có thể chọn e trong những người khác? Mình nói điểm mạnh của mình là quyết tâm... bla..bla.. Sau đấy 1 chị hỏi mình là e thể hiện cái quyết tâm đó ntn?...
6. SP của MB là gì? Làm cách nào để e tìm kiếm đc kh( câu này mình nghĩ giống vs câu 4 nên mình chỉ nói sơ qua)
7. Đưa ra cho mình 2 tình huống nữa: - Đầu tiên hỏi mình có 1 người muốn vay nhưng ko đủ hồ sơ thì có cho vay ko? nhưng sau đó thấy mắt mình sáng lên ( chắc là nghĩ mình sẽ trả lời đc) nên sửa lại là người quen của a/c để làm khó mình? =))
8. Cuối cùng là hỏi mình có hỏi gì nữa không? Mình hỏi: a/c có thể nói qua cho e về bộ chỉ tiêu KPI trong nh, làm thế nao để e có thể làm tốt bộ chỉ tiêu này? Mình hỏi thêm a hỏi chính là a có hay đá bóng ko?=> Có. Quay sang hỏi mấy chị bên cạnh các chị có hay đi cổ vũ cho a ấy ko => các chị nói ko cùng chi nhánh. Mình nói: ko sao. e hy vọng đc chung team vs a, cùng a đá đâu thắng đấy, và cũng hy vọng các chị xinh đẹp đi cổ vũ cho 2 ae mình ...
=> cảm ơn a/c
Nói chung buổi phỏng vấn mình cảm giác cũng khá lâu, chắc tầm 15-20p. Khi trả lời mình thường thêm vào 1 vài TH gặp phải khi đi làm nên cảm giác a hỏi chính có vẻ vừa ý vs câu trả lời của mình.
Thôi dù sao cũng đã cố hết sức rồi, bây h mình phải leo rank lol đây... và chờ kết quả vậy. Chúc các bạn pv sau may mắn
thế này thì đỗ r anh ạ :)

mà mình ĐK GDV mà lại bảo mình pv KHCN, bạn có giống mình ko
tớ dk SME dc gọi đi pv SME nhưng t k đi vì hôm qua bận đi pv bên cty hàn, họ chuyển bạn sang KHCN là vì đủ HS GDV trong khi KHCN lại thiếu nên chuyển thôi. Làm MB bảng SME hay KHCN áp lực lắm đấy, bạn t bảo họp hành suốt....chỉ tiêu chỉ tiêu

Tớ mới nhận tin pv SME HCM vào sáng mai, mà trên web thì ko thấy gì cả, tớ phải chuẩn bị gì đây?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,609
Thành viên mới nhất
mikestudmerch
Back
Bên trên