Vậy môi trường thế nào, bạn chia sẻ cho mọi người cùng nghe với. Thanks
Thấy mấy bạn xôn xao vui ghê, làm nhớ mình hồi trước cũng mong ngóng từng ngày :D.

Btw, cứ vào rồi sẽ thấy nhiều thứ khác còn oải hơn, lương thấp chưa phải vấn đề đâu :3

hihi.... nhộn nhịp nhỉ ? Thôi thì tiếp tục chờ vậy ...Bạn nào có thông tin zì báo cho mọi người biết với nhé !!!

Mình cũng đâu để ý mấy vụ tuyển dụng, lâu cũng ko vào UB, chẳng qua hôm qua đọc công văn thấy Thông báo ds tuyển đợt này của KVPN + lịch học của các bạn mới, rồi chiều qua về CN thấy phòng KHCN đông đột xuất nên mới mò lại vào UB 8 chơi :D

Vậy môi trường thế nào, bạn chia sẻ cho mọi người cùng nghe với. Thanks

Môi trường thì có lẽ bạn nên vào rồi tự cảm nhận. Nó phụ thuộc rất nhiều vào nơi bạn sẽ làm việc và con người trong đó. Nhưng trên quan điểm của mình, cũng đã từng làm việc trong vài môi trường NH khác nhau, thì có thể nhận định MB là một trong những môi trường rèn luyện tốt nhất hiện giờ. Tất nhiên, cái gì cũng có cái giá của nó, để nhận được KQ tốt nhất thì bạn phải bỏ ra công sức tối đa. Nhớ ngày mình mới vào, trừ 1 2 tuần đầu đọc công văn, còn từ đó về sau hầu như chưa ngày nào mình ra khỏi vp lúc trời còn sáng :D (để đi về nhé, còn ra để đi công việc thì ko tính :p)

Thanks bạn, mình cũng từng làm nhiều môi trường khác nhau thì cũng hiểu rõ chổ nào cũng có cái khó của nó, chẳng có chổ nào là ngồi mát ăn bát vàng cả. Nhưng nghe mọi người nói chế độ đãi ngộ ở MB tốt, thì cái này mình ko biết có tốt không bạn?

Thanks bạn, mình cũng từng làm nhiều môi trường khác nhau thì cũng hiểu rõ chổ nào cũng có cái khó của nó, chẳng có chổ nào là ngồi mát ăn bát vàng cả. Nhưng nghe mọi người nói chế độ đãi ngộ ở MB tốt, thì cái này mình ko biết có tốt không bạn?
Còn tùy theo bạn thế nào là tốt, và phải cân đối với cái bỏ ra. Nói nghe hơi khó hiểu nhỉ, để mình ví dụ nhé:
1. 1 số người cho là thu nhập cao mới là tốt
2. 1 số người lại cho là tổng ình nhận được cao là tốt, ko cần bằng tiền mặt (ví dụ lương thấp nhưng cho đi chơi nhiều...)
3. 1 số người ngoài tổng thu nhập cao (tiền mặt và phi tiền mặt) thì phải đánh giá xem chế độ làm việc thế nào, số giờ làm thế nào. Nếu thu nhập khá nhưng cái bỏ ra quá cao thì tức là cũng bình thường.

Và theo mình, MB thuộc trường hợp thứ 3 :p

cuối cùng là chừng nào mới có kết quả hả mọi người? có ai biết thông tin chính thức về thời gian không? đợi chờ kiểu này sao thấy đuối quá @@

Sao mình nộp qua mail k được m.ng ơi! google thông báo là bị từ chối nhận là sao nhỉ???

Có bạn nào RM01 đã thi viết có kết quả thì thông báo giúp nhé. Nói là 10/2 có kq mà hom nay 13 rồi, lên Web chưa thấy gì hết ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên