mình ứng tuyển RM02 ở Đồng Nai, chiều nay mình đi phỏng vấn nek....cơ mà hok bik phải chuẩn bị gì.tại trc giờ chưa apply QHKH bao giờ,nên tư tưởng là đi cho biết người ta hỏi j thôi :)

Mình mới đi phỏng vấn về. Hết sức là thất vọng. Mình không hiểu MBB tổ chức đợt PV này làm gì, để quảng bá cho hình ảnh ngân hàng chăng. Mình thì cảm nhận chương trình này cũng giống như chương trình phỏng vấn thử ở ngày hội việc làm. Mình nhận được qua mail là vị trí RM01TV (Thi viết) nhưng cuối cùng đem hồ sơ vô thì cũng xét lại từ đầu. Mình bị chuyển qua RM02. Phòng phỏng vấn có 2 phòng. Phòng mình có 6 bàn, mỗi bàn 3 người. Hỏi cũng đơn giản, chủ yếu là giới thiệu thông tin, hỏi về kinh nghiệm làm việc gì, hoạt động trong trường, hiểu biết về ngân hàng MB, tại sao lại chọn MB và vài câu nghiệp vụ như 5C là gì, có mấy nhóm nợ, khách hàng cá nhân thẩm định ntn. Nhưng hơi bực mình là phòng đông đúc nên các bàn phỏng vấn rất ồn ào, ảnh hưởng qua lại rất mất tập trung. Bàn mình 3 người mà có 1 anh hỏi, nhưng thái độ cũng không tập trung nghe cho lắm, mình trả lời 1 lúc rồi mới bảo mình lặp lại anh không nghe được. Nhiều lúc mình trả lời thì anh cắt ngang, bảo anh biết rồi, tiếp tục, chỉ cần trả lời ngắn gọn thôi không cần giải thích. Hai chị còn lại thì rất chăm chỉ chơi Ipad. Đi xong mới thấy nản ghê, làm mất hình ảnh MBB trong tâm trí mình rồi.

2h Chiều mai minh cũng PV đây ko biết ra sao. ah hồ sơ mình chưa công chứng nộp dc ko bạn?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,621
Thành viên mới nhất
oubaotiyu1111
Back
Bên trên