Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mọi ng` ơi, nghe nói VTB làm việc áp lực lắm, nhưng không biết cụ thể là áp lực về gì? Mình thì không ngại chuyện đi sớm về muộn, nhiều việc không làm xuể mà chỉ sợ nhất áp lực phải tự đi tìm khách hàng về vì mình không giỏi "ngoại giao" lắm, thi QHKH cũng để đặt đc chân vào NH r tìm cách vào được vị trí Thẩm định hoặc liên quan đến phân tích tài chính. Vì thực ra mình đang đi thực tập ở 1 NH nhỏ cũng được tham gia triển khai 4 5 bộ hồ sơ xin vay, món, hạn mức, bảo lãnh đủ cả nên mình ko sợ không làm được việc mà sợ nhất ko tìm đc khách bị cho out...
Áp lực chỗ này này bạn, đứa bạn mình lúc mới vào cũng nói y chang bạn, và h đây nó ko có chút gì có vẻ là giữ quan điểm cũ nữa :)) Cái gì cũng có cái khó của nó ^^

thực ra mình đi thực tập (gọi là thực tập nhưng ko khác j đi làm, được làm hết, tờ trình, xếp hạng td, lập bc v.v... R đi lấy hồ sơ chỗ kh, đi kiểm tra sau vay, nói chung có ngày đi 30km) và đúng là thường xuyên 9h tối về đến nhà, và qua vài tháng mình vẫn làm được. Không phải khoe chứ đúng là mình "kiên nhẫn với chịu khó" hơn nhiều người :"> (sau này có gia đình thì chưa biết)

thực ra mình đi thực tập (gọi là thực tập nhưng ko khác j đi làm, được làm hết, tờ trình, xếp hạng td, lập bc v.v... R đi lấy hồ sơ chỗ kh, đi kiểm tra sau vay, nói chung có ngày đi 30km) và đúng là thường xuyên 9h tối về đến nhà, và qua vài tháng mình vẫn làm được. Không phải khoe chứ đúng là mình "kiên nhẫn với chịu khó" hơn nhiều người :"> (sau này có gia đình thì chưa biết)
Ko có ý so sánh với bạn chứ có ngày mình đi 130km, còn thường thường cũng 50-80km, cũng 8h-9h tối mình mới về tới nhà, chưa kể mình còn học 3 buổi tối ở trường mỗi tuần. Mình ở Bình Thạnh, học ở quận 5 nhưng làm NH trên Bình Dương, cận Thủ Đức. Lúc đó bạn chỉ là thực tập nên không ai áp bạn về chỉ tiêu, doanh số. Chịu khó thì ai cũng có khả năng chịu khó cả, quan trọng là tới mức độ nào thôi :)

Vậy là cũng đã có kqua hết. Chúc mừng các bạn đã đậu. Các bạn còn ại cố gắng nhé. 3 năm trước mình cũng thi hơn chục cái ngân hàng cuối cùng vận may lại mỉm cười với VCb và BIDV. Mình đã chọn VCB và hôm nay được trở về với gia đình và vợ con. Mình đã chọn VTB. Một kết thúc có hậu quá^^

Có bạn nào ở mấy chi nhánh phía bắc nhận được kết quả chưa? mình thi chi nhánh Bắc Thăng Long, bạn nào thi cùng mà nhận được kết quả thông báo để mềnh biết để khỏi ngóng trông nha;);)

o có ý so sánh với bạn chứ có ngày mình đi 130km, còn thường thường cũng 50-80km, cũng 8h-9h tối mình mới về tới nhà, chưa kể mình còn học 3 buổi tối ở trường mỗi tuần. Mình ở Bình Thạnh, học ở quận 5 nhưng làm NH trên Bình Dương, cận Thủ Đức. Lúc đó bạn chỉ là thực tập nên không ai áp bạn về chỉ tiêu, doanh số. Chịu khó thì ai cũng có khả năng chịu khó cả, quan trọng là tới mức độ nào thôi :)
Vậy nên lúc đầu mình đang muốn hỏi áp lực về mặt nào, lượng công việc hay áp lực phải đi tìm khách. Mình nói đến chn đi tt ý là mình đã chuẩn bị sẵn tinh thần vì ở trên có bạn nói
đứa bạn mình lúc mới vào cũng nói y chang bạn, và h đây nó ko có chút gì có vẻ là giữ quan điểm cũ nữa :))
ấy mà

Có bạn nào ở mấy chi nhánh phía bắc nhận được kết quả chưa? mình thi chi nhánh Bắc Thăng Long, bạn nào thi cùng mà nhận được kết quả thông báo để mềnh biết để khỏi ngóng trông nha;);)
Tớ bên TP Hà Nội c à, nhưng mà cũng chưa nhận được gì :D CHo đến thời điểm này thì có thể nói chúng ta đã tạch, còn các cao nhân đỗ chắc đi ăn khao rồi nên ko có trên này :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88