Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mấy bạn đỗ QHKH cn Ba Đình cho hỏi lại: họ hẹn t2 mấy h lên nộp hs ấy nhỉ? Mấy trang trước nghe có bạn bảo 4h. Mình thì ng` ta bảo "1 rưỡi... Khoảng hơn 1h". Nghe thấy kì làm sao ấy...

có vè như các bạn đỗ k vào topic này thì phải, chứ giờ phút này mà còn chưa đc đth thì tạch r mn ạ :-(

Đã vào đến vòng phỏng vấn rồi thì điểm cũng không cách nhau quá xa đâu bạn ah . Và mình khuyên bạn 1 điều thay vì kêu ca, bạn hãy nghiêm túc nhìn lại cách thể hiện của mình, xem bạn đã làm gì để Vietinbank thấy bạn là người phù hợp nhất,xứng đáng nhất , chứ k phải cố gắng để chứng tỏ mình là người giỏi nhất .
Và bạn nên tham khảo 1 số tiền bối đã làm trong các ngân hàng , những người đi làm lâu năm,cách trả lời,ứng xử , nói chuyện của họ rất đáng để học tập.
Chúc bạn luôn giữ được niềm tin và ý chí .
Cám ơn bạn đã góp ý,mình cũng nghĩ là ngoài kiến thức chuyên môn thì cần nhiều kĩ năng nữa. Bạn có kinh nghiệm về cách trả lời,ứng xử ,nói chuyện thì chia sẻ cho mình và mọi người cùng tham khảo nhé

Cám ơn bạn đã góp ý,mình cũng nghĩ là ngoài kiến thức chuyên môn thì cần nhiều kĩ năng nữa. Bạn có kinh nghiệm về cách trả lời,ứng xử ,nói chuyện thì chia sẻ cho mình và mọi người cùng tham khảo nhé
Mình chắc chưa đủ khả năng đâu, vì mình cũng non lắm . ưu điểm của mình là thích kết bạn, thích giao lưu mở rộng các mối quan hệ,nói chuyện tự nhiên vui vẻ dù ngày xưa mình cũng hay ngại và nhát lắm, có lẽ thời gian thay đổi con người chăng :)) ( mình k thích và cũng rất it uống rượu,bia , không lạm dụng nhậu nhẹt nhưng khi cần vẫn góp vui ở mức mình có thể) , một con người cô độc làm gì cũng khó bạn ag.

Có ai cn Daklak dc gọi chưa? Nghe nói bổ sung hồ sơ để xác minh lý lịch nữa ak. hic. Lo quá

theo ý mình thì bạn trả lời vậy là sai còn gì nữa. tỷ số kia nó lam gi thể hiện cái mà BGk hỏi. ý họ ở đây là hỏi về Vốn Lưu Động ròng . Vld r= von chu so huu+nợ dài hạn-tscd hoặc vldr= ts lưu động - nợ ngắn gạn. Vld ròng âm thể hiên 1 phần nợ ngan han đã đc dung de tai tro tai san dai han.(giả sử vld r= -a ) tỷ số kia nó k cho ra cụ thể cái phần a này

Câu điểm khác biệt giữa 2 cái dn ấy thì câu trả lời mình nghĩ là Tài sản cố định
Câu số tuyệt đối gì đó là vốn luân chuyến đúng rồi Nam Phương à :)

Mình không theo dõi bạn phỏng vấn thế nào, nên cũng không dám nhận xét nhiều. Mình chỉ biết chúc bạn may mắn. Đôi khi đậu rớt là còn do may mắn nữa.

PHỎNG VẤN BIDV:
Đợt rồi mình phỏng vấn BIDV, bốc cả 3 câu hỏi, trả lời ok cả 3 câu, kể cả câu hỏi về nghiệp vụ kèm theo các câu hỏi thêm của hội đồng. Mình trả lời rất tốt. Vậy mà chỉ được có 83/100 điểm phỏng vấn thôi đó, Người điểm cao nhất vòng phỏng vấn chi nhánh BIDV Sở 2 là đạt 93/100 điểm, và may mắn cả mình và bạn đó đều đậu BIDV lần này.

PHỎNG VẤN VIETINBANK:

1/ Chuyện của bạn mình ở CHI NHÁNH 8:

Bạn mình pv Vietinbank Chi nhánh 8, vào hội đồng Vietinbank hỏi đúng 1 câu: "Điểm khác biệt nào trên bảng cân đối kế toán giữa DN Thương mại và DN Công nghiệp nặng". Nếu là mình thì mình sẽ nói đó là HÀNG TỒN KHO, Bạn mình cũng trả lời vậy mà bị đuổi thẳng về đó. CHỉ duy nhất 1 câu đó là bị đuổi về. Mà mình thấy đáp án HÀNG TỒN KHO là đúng mà

2/ Chuyện của mình ở CHI NHÁNH 4

Còn mình nè, phỏng vấn Vietinbank Chi nhánh 4 bị đổi ca, hội đồng hỏi 3 câu:

+Câu 1: đóng vai mình là banker đi thuyết phục khách hàng

+Câu 2: kể tên các tỷ số tài chính.

Mình trả lời xong 2 câu, và câu thứ 3 thì mình đã bị đuổi về.

Câu thứ 3 đó là: "Đại lượng nào cho ta biết doanh nghiệp đang sử dụng không đúng các khoản nợ để tài trợ cho việc hình thành các tài sản của mình?".

Mình trả lời: " Dạ thưa, ta có thể xem xét tỷ số TÀI SẢN NGẮN/NỢ NGẮN, xem thử có phải doanh nghiệp đang dùng nợ ngắn để tài trợ cho tài sản dài hạn không, tức là lấy ngắn nuôi dài ạ" :)

Hội đồng: "Tôi không hỏi tỷ số, mà là 1 con số tuyệt đối"

Mình chẳng biết đó là cái gì, vì trước giờ toàn học tỷ số không à, vậy mà lovezuloveme bị đuổi về đó. :( Lần đầu tiên đi phỏng vấn mà bị đuổi về, không chào mình luôn.:(

Cái đệt, hóa ra cái mà hội đồng Vietinbank muốn hỏi đó là VỐN LUÂN CHUYỂN.
Vì vốn luân chuyển=Tài sản ngắn hạn-nợ ngắn hạn :(

Cái đệt lần nữa, thế thì cái tỷ số TÀI SẢN NGẮN/NỢ NGẮN có sai đâu mà đuổi lovezuloveme về đó,buồn chưa :( nhục như con cá nục :(

Lần này đi phỏng vấn vIetinbank về thấy ấm ức nhiều lắm mà mình chưa nói đó :(
the la ban ay da dau ! ,chuc mung ban nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593