Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Dear các bạn thi NV TD ca sau: M chia sẻ một vài thông tin về ca thi của mình. Nói chung đề tương đối, trong đó có 1 số câu cần chú ý như sau:
1. Khi KH xuất trình sec mà số tiền bằng số và số tiền bằng chữ khác nhau thì NH sẽ thanh toán ntn: bằng số, bằng chữ, k thanh toán...
2. Cho EAT 400, KH: 30. Trong năm Phải thu giảm 40, TK tăng 20, TSCĐ giảm 10, phải trả giảm 20 thì dòng tiền từ HĐKD ntn: 290,390...
3.Cty cầm cố bằng chứng khoán do chính mình phát hành thì có được vay không (đại loại thế)
4.Ông B chủ cty X lấy ts thuộc quyền sở hữu riêng của ông B (TS ông B có dc trc khi lập gia đình) thì khi ký HĐTD bà vợ ông B có phải bắt buộc cùng ký không.
5.NH được phép cho vay hợp vốn nếu tỷ lệ cho vay đối với 1 KH không vượt quá: 15%, 20%...vốn của NHTM...
6.Chi phí trả trước là chi phí nào:a. đã chi thực tế và được phân bổ vào chi phí của các kỳ/niên độ trước đó, b. đã chi... chưa phân bổ, c. chưa chi, chưa phân bổ...
7. Rất nhiều câu liên quan đến tỷ lệ thanh toán nhanh của DN, tỷ lệ thanh toán nhanh tăng lên khi công ty làm ntn... các bạn về xem lại phần này.
8. Kh đem 2 tỷ gửi TK và giải ngân 4 tỷ dư nợ thì cơ cấu tài sản của NH thay đổi ntn.
9.Liên quan đến thanh toán quốc tế: NH kiểm tra L/c là kiểm tra những gì, L/c nào đảm bảo cho nhà XK khi nhà NK k thanh toán tiền (L/c dự phòng), L/c nào phù hợp nhất đối với các kh mua đi bán lại (L/c giáp lưng), nhờ thu thì Nh kiểm tra chứng từ ntn: kiểm tra số lượng, ...
10. Cp nào được hoạch toán trong dòng tiền từ HĐ Tài chính: CP trả cổ tức... quên oy :(
11.Kh đem tiền trả nợ vay thì dự trữ bắt buộc thay đổi ntn.
12. Phát hành BL có thời hạn bảo lãnh trc ngày phát hành có được không.
Tạm thời vậy nha, tối về nhớ thêm thì post típ. Chúc các bạn làm bài tốt :)
trí nhớ bạn thật tốt. cảm ơn bạn nhiều nha

đề thi năm nay vietin làm trắc nghiệm hoàn toàn luôn, cả nv và tiếng anh, nghiệp vụ bao quát, dài tới nỗi mới làm 25 câu mà đã hết nửa thời gian rồi, sau đó thì chạy tốc hành, lặp lại kha khá các câu, tiếng anh có vẻ đơn giản hơn, thêm nữa theo mình nghĩ thì t.anh chỉ là môn đk vì có những bạn k phải thi t.anh nên khó tính điểm lắm
b thi vị trí gì vậy, có ai thi GDV k, đề tn vậy mọi người ơi:)

tin cập nhật từ phòng thi ( em đc miễn nên lê la ở ngoài ợ).
- tất cả những gì ôn tập theo group đã bèo dạt mây trôi.
- ca em thi toàn hỏi về tỉ số thanh toán, quyết định cho vay, các loại l/c đc sử dụng trong trường hợp nào, có 2 3 câu gì đấy là về dòng tiền ròng của doanh nghiệp, một số ít về bảo lãnh (cái này em xui nên em chả biết gì), một số về thấu chi và thẻ ghi nợ, tầm 15câu cuối là về bán hàng, hành vi khách hàng ( 5p cuối cùng em run rẩy mãi mới bấm đc vào chỮ kết thúc :v)
theo em thấy thì có ngân hàng đề thi nên chọn random, thím bavu ngồi ngay sau lưng em mÀ em nhát chết nên chẳng mần ăn đc gì cả :))
ra ngoài phòng thi thì gặp 1 thím đang cua gái mà gà vãi. Thím ấy hỏi em gái nọ ở đăk nông là đak nông với đăklăk có gần nhau hông? em nghe xong nổi máu ngứa, quay sang hỏi :"bạn bn tuổi?" "mình sinh năm 90, 24t" "hèn gì năm ĐÓ k thi tốt nghiệp môn Địa lý nên bạn k biết Đak nông tách từ Đaklak ra."
Bâyh thì thím ấy im thin thít rồi ợ. Các thím trên này nhớ học địa lý rồi đi cua gái nhé. Không thì bị iem cười đấy hehe

Người ta đang đong đưa bạn lại làm tụt hết cả cảm xúc của người ta. Con nhỏ kia chắc đang ghét bạn lắm đó :D

tin cập nhật từ phòng thi ( em đc miễn nên lê la ở ngoài ợ).
- tất cả những gì ôn tập theo group đã bèo dạt mây trôi.
- ca em thi toàn hỏi về tỉ số thanh toán, quyết định cho vay, các loại l/c đc sử dụng trong trường hợp nào, có 2 3 câu gì đấy là về dòng tiền ròng của doanh nghiệp, một số ít về bảo lãnh (cái này em xui nên em chả biết gì), một số về thấu chi và thẻ ghi nợ, tầm 15câu cuối là về bán hàng, hành vi khách hàng ( 5p cuối cùng em run rẩy mãi mới bấm đc vào chỮ kết thúc :v)
theo em thấy thì có ngân hàng đề thi nên chọn random, thím bavu ngồi ngay sau lưng em mÀ em nhát chết nên chẳng mần ăn đc gì cả :))
ra ngoài phòng thi thì gặp 1 thím đang cua gái mà gà vãi. Thím ấy hỏi em gái nọ ở đăk nông là đak nông với đăklăk có gần nhau hông? em nghe xong nổi máu ngứa, quay sang hỏi :"bạn bn tuổi?" "mình sinh năm 90, 24t" "hèn gì năm ĐÓ k thi tốt nghiệp môn Địa lý nên bạn k biết Đak nông tách từ Đaklak ra."
Bâyh thì thím ấy im thin thít rồi ợ. Các thím trên này nhớ học địa lý rồi đi cua gái nhé. Không thì bị iem cười đấy hehe
Bạn quá bá đạo ,:):):):):p:p:p:p

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất